Cộng đồng UB tư vấn giúp mình: nên ứng tuyển vào trưởng KHCN hay chuyên viên quan hệ KHDN

nuno

Thành viên mới
Mình có thâm niên làm phân tích tín dụng cá nhân trên 5 năm và đang làm việc tại Tp.HCM. Dự kiến trong thời gian tới mình chuyển về tỉnh và đang phân vân nên ứng tuyển vào 1 trong 2 vị trí:
1. Trưởng KHCN: công việc: Quản lý và thực hiện chỉ tiêu kinh doanh của KHCN.
2. Chuyên viên quan hệ KHDN: công việc: Tìm kiếm KHDN và phân tích tín dụng KHDN.
Xin cộng đồng UB tư vấn giúp mình với,
Chân thành cám ơn.

Em nghĩ làm sếp hơn là làm nhân viên. Hơn nữa trong thời buổi này, làm CN đỡ hơn là làm DN:)

Nếu bác đang phải đau đầu chọn 1 trong 2 vị trí để đi làm ngay (tức đã trúng tuyển) thì chắc chắn là nên làm sếp rồi;))

Còn nếu sắp tới bác mới ứng tuyển thì tội gì không nộp cả 2 để tăng cơ hội & có phương án dự phòng. Bởi về tỉnh mà, k chắc chắn được đâu bác ạ.

Anh làm 5 kinh nghiệm mà chưa đủ khả năng năng để quyết định sao? 2 vị trí: 1 nhân viên, 2 là sếp mà cũng phân vân sao? khó hiểu.

Mình đang nghĩ là:
Vị trí 1: mình sẽ trau dồi được kỹ năng quản lý, không phải bắt đầu lại từ đâu, có thể vào làm lun. nhưng khó hơn trung tuyển hơn vt2.
Vị trí 2: mình sẽ có thêm nghiệp vụ td DN nhưng phải bắt đầu lại từ đầu.
Nhờ cộng đồng UB tư vấn cho mình chút nữa nh

Mình đang nghĩ là:
Vị trí 1: mình sẽ trau dồi được kỹ năng quản lý, không phải bắt đầu lại từ đâu, có thể vào làm lun. nhưng khó hơn trung tuyển hơn vt2.
Vị trí 2: mình sẽ có thêm nghiệp vụ td DN nhưng phải bắt đầu lại từ đầu.
Nhờ cộng đồng UB tư vấn cho mình chút nữa nh
Tóm lại 2 vị trí này của cùng 1 NH hay 2 NH khác nhau, cùng đợt tuyển hay khác, cùng deadline nộp hồ sơ & thi tuyển hay không vậy bác?
Nếu cùng thì nộp vị trí 1, nếu không thì nộp cả 2.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chỉ có 2 sự lựa chọn chứ ko quá nhiều. Đi làm 5 năm rồi mà làm NV mãi, bắt đầu lại từ đâu cũng mệt. Nếu trúng tuyển cả 2 thì làm sếp chả hơn sao. Mà làm bên CN thì vẫn dễ thở hơn.
Nếu giờ mới thi thì cứ nộp cả 2 đi, được cái nào thì làm cái đó,có gì khó đâu, quá đơn giản để quyết định :-??

Nếu làm ở Tỉnh, thì về làm Sếp, phải chạy chỉ tiêu, nhất là khối cá nhân.

Nếu không được thì rớt chức như thường. Hoặc bye bye.

Doanh nghiệp ở miền Nam và cả nước giờ vay vốn cũng khó, nợ xấu tăng cao.

Vì thực chất là chuyên viên cũng ngang ngữa Phó phòng rồi.

Bạn không cho biết ngân hàng nào thì khó mà biết bên đó chạy chỉ tiêu thế nào mà anh em biết chỗ ngứa gãi dùm cho kekeke

Mình thì thấy dù làm sếp cá nhân hay chuyên viên doanh nghiệp thì cũng đều phải chạy chỉ tiêu cả, nhưng mình ủng hộ phương án làm sếp cá nhân hơn. Vì không biết bạn về tỉnh nào, về ngay trung tâm thành phố thị xã hay về huyện, chứ ở các tỉnh thì không thể có nhiều doanh nghiệp như trên tp lớn được, nên việc chạy chỉ tiêu cũng khó nói lắm. Mình thấy dù sao làm sếp thì khi chạy chỉ tiêu nếu KH có đàm phán gì mình còn có thể quyết định ngay, không như nhân viên lại phải gọi về xin ý kiến sếp.

Còn nữa, nhưng nói trong trường hợp xấu thui nha, khi làm sếp cá nhân mà ko chạy đủ chỉ tiêu, bị rớt chức thì bạn có thể xin làm chỗ khác, chí ít lúc đó trong hồ sơ của bạn thì chức vụ cũ cũng đã là sếp rùi, lại còn có thể ghi thêm là đã có kinh nghiệm làm sếp bao lâu nữa chứ!!! Lúc ấy xin qua chỗ khác lại tiếp tục xin làm sếp :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,599
Thành viên mới nhất
blackmerch1
Back
Bên trên