Con gái làm tín dụng có ổn không các anh chị ui ?

quanthuy

Thành viên
em đang học năm cuối chuyên ngành quản lý tín dụng ở HVNH, dù mọi người nói con gái làm tín dụng vất vả lắm, nhưng vẫn muốn thử sức, đọc nhiều bài viết thấy các anh chị kêu áp lực kinh khủng, cũng thấy sợ sợ:(, hông biết thế nào đây khi mà mình chỉ bắt đầu với 2 bàn tay trắng :-ss, các anh chị chia sẻ giùm e với :)

Công việc nào cũng có cái khó riêng, có áp lực riêng. Cứ thử sức với ước mơ của mình bạn à!DÙ KHÔNG THÀNH CÔNG CŨNG THÀNH NHÂN ;)

Bản thân mình k học về tín dụng nhưng cũng rất thích làm TD c ah. K bít tn nhưng cứ thử sức mình đã.... :D

minh hoc ben ngan hang, minh co hoc them nghiep vu. co thay noi voi minh phan lon nganh nay ap luc rat cao, thay con noi sau 35 tuoi nguoi ta thuong co xu huong chuyen sang nanh khac ban a.nhung minh nghi con tre cu viec thu suc di ban.

em đang học năm cuối chuyên ngành quản lý tín dụng ở HVNH, dù mọi người nói con gái làm tín dụng vất vả lắm, nhưng vẫn muốn thử sức, đọc nhiều bài viết thấy các anh chị kêu áp lực kinh khủng, cũng thấy sợ sợ:(, hông biết thế nào đây khi mà mình chỉ bắt đầu với 2 bàn tay trắng :-ss, các anh chị chia sẻ giùm e với :)

Nếu không ổn thì làm sao vào ngân hàng bạn vẫn thấy có các chị em tín dụng ngồi đó, nếu thích thì phải quyết tâm lên chứ:p

Đừng làm dại bạn ơi, chưa có chồng thì được, có chồng rồi thì khó làm lắm=)) ăn rồi toàn phải đi tiếp khách, bia rượu.... Vừa áp lực, vừa nguy hiểm. Mình nghĩ con gái không nên làm nghề này

con gái làm tín dụng thì hơi đuối 1 tí, nhưng cũng là cơ hội chứng tỏ năng lực bạn :D

vậy b nghĩ con gai nên làm ở vị trí nào, và khi làm tại vị trí đó bạn cần có kiến thức và kỹ năng gì?

Mình nghĩ con gái nên làm GDV hoặc ngân quỹ, ko nhàn lắm nhưng ít nhất ko bị áp lực. Nói thế thôi chứ dù gì mình vẫn thích làm TD. Đang cố thi vào TD đây này. Hì.

trường học viện NH mà cũng có chuyên ngành Quản lý tín dụng hả e? chị tưởng chỉ có Nh thương mại với Thanh toán quốc tế ( thuộc khoa Ngân hàng)thôi chứ ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên