Con đường thăng tiến của 1 chuyên viên thanh toán quốc tế

Kính chào các anh chị!
Em là sinh viên năm cuối chuyên ngành Ngân hàng nhưng đang băn khoăn về các vị trí trong ngân hàng. Theo em được biết thì thu nhập cao nhất hiện nay trong ngân hàng là vị trí tín dụng, nhưng làm tín dụng thì áp lực cao và đòi hỏi giao tiếp tốt nên em thấy mình ko đủ khả năng. Em thấy mình hợp với thanh toán quốc tế hơn (em có chứng chỉ Toiec 710 nên và dự kiến sẽ tốt nghiệp loại khá) nhưng không biết thu nhập cúa vị trí này như thế nào? Quan trọng hơn là không biết con đường thăng tiến của 1 cv thanh toán quốc tế như thế nào ạ, tức là nếu em làm tốt chuyên viên thì sẽ được thăng chức lên vị trí gì. Em không có người quen trong ngân hàng nên em rất mù mờ về chuyện này. Em băn khoăn là sau này em có thể tiến đến các vị trí lãnh đạo trong ngân hàng ko (như là trưởng phòng giao dịch, giám đốc chi nhánh.v.v...) vì kinh doanh chủ yếu của ngân hàng là tín dụng nên các vị trí này em nghĩ những người đi lên từ tín dụng sẽ có lợi thế hơn có phải ko ạ?
Nói tóm lại là em thích vị trị thanh toán quốc tế nhưng em không muốn suốt đời chỉ là nhân viên thanh toán quốc tế hihi. Xin các anh chị cho biết là nếu em apply vào vị trí TTQT thì có dễ thăng tiến lên các vị trí cao trong ngân hàng ko. Em cảm ơn các anh chị ạ!

Em cũng hiện la SV năm 3. Đang nhắm đến vị trí TTQT. Anh chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp, đối với SV mới ra trường nếu vào vị trí này thì "nên" chọn Ngân hàng nào (tương đối thôi)?? Chẳng hạn về lĩnh vực TTQT thì NH nào mạnh nhất, số lượng tuyển NH nào thường đông, lương thưởng thế nào, NH nào chấp nhận tuyển đối với SV mới... bla bla bla...

Em cũng hiện la SV năm 3. Đang nhắm đến vị trí TTQT. Anh chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp, đối với SV mới ra trường nếu vào vị trí này thì "nên" chọn Ngân hàng nào (tương đối thôi)?? Chẳng hạn về lĩnh vực TTQT thì NH nào mạnh nhất, số lượng tuyển NH nào thường đông, lương thưởng thế nào, NH nào chấp nhận tuyển đối với SV mới... bla bla bla...
sao ai ra trg cũng hỏi lương thưởng nhỉ :)) t ngix đến lúc c ra trg thì cũng chả có n` lựa chọn mà chọn đâu, đâu tuyển thì nộp thì thithooi :D mọi NH đều chấp nhận sv mới n phải đúng đợt và đúng thời cơ :D

sao ai ra trg cũng hỏi lương thưởng nhỉ :)) t ngix đến lúc c ra trg thì cũng chả có n` lựa chọn mà chọn đâu, đâu tuyển thì nộp thì thithooi :D mọi NH đều chấp nhận sv mới n phải đúng đợt và đúng thời cơ :D

like câu trả lời này, mơ mộng NH này mức lương nọ làm chi. Ra trường toàn phải nộp cả đống hồ sơ, làm tích lũy KN rồi nhảy việc :D

Cách đây 4 tháng mình là sinh viên mới ra trường , giờ đang làm cho 1 cty tư nhân . Tâm trạng mình lúc này như bầy cá hồi tìm đường về đầu nguồn vậy ..hix.. vẫn đang nộp đơn ráo riết cho các NH đây

em cũng rất thích làm TTQT nhưng hình như vị trị TTQT tuyển ít hơn nhiều so với vị trí tín dụng phải ko ạ :-ss

uh, thanh toán quốc tế tuyển ít lắm. Mình cũng thích làm TTQT vì kỹ năng giao tiếp của mình không tốt lắm, hix. Ra trường thì đúng là ngân hàng nào tuyển thì mình nộp thui, cũng hok quan tâm nhìu đến lương, quan trọng là có việc làm và có kinh nghiệm :D

hihi, k ngờ mấy người này suy nghĩ ngây thơ zậyy. Nge nói nhân viên TTQT chủ yếu là con em cháu cha thui. SV chuyên ngành TTQT ra trường toàn phải chạy qua làm một số vị trí khác mừ
Theo mình thì nhận xét của bạn không chính xác. Mình học K47 FTU, tháng 6 này sẽ tốt nghiệp và dự định thi TTQT ở Vietin, mình quen khá nhiều anh chị khóa trên (k46) thi được TTQT của các bank lớn mà ko hề có quan hệ gì nhé!

vị trí này tuyển ít , mà cũng ít ngân hàng tuyển. Nếu đc làm ở vị trí này thì ngon quá :)

Không có ước mơ thì không làm được gì cả, và ước mơ càng cụ thể càng tốt. Có thể bạn ấy chưa có kinh nghiệm va chạm nên ước mơ đó chưa phải là ước mơ cuối cùng thật sự. Nhưng khuyên bạn nên suy nghĩ trước khi nói "chưa gì mà đã" :)
Chưa j đã mơ làm Giám đốc chi nhánh rồi @@
Bây giờ những người giỏi ai cũng vào NH cho nên việc thăng tiến là cực khó đấy
Bên tín dụng, nhất là Quan hệ khách hàng thì chắc sẽ có điều kiện thăng tiến hơn bởi vì khi họ có tiếp xúc với khách hàng, rồi mở rộng quan hệ, khả năng ăn nói tốt, chịu được áp lực ... -> những điều kiện để làm dc lãnh đạo :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên