Con đường phía trước

Trong vấn đề bạn nêu mình có 2 ý kiến thế này:
- Thứ nhất việc bạn nộp hồ sơ mà họ không hồi âm là do bạn chưa hiểu vị trí công việc. Bạn tìm hiểu lại vị trí "chuyên viên" và "nhân viên" đi nhé.
- Thứ 2 bạn là 1 người nghị lực, biết định hướng và có ý chí phấn đấu, tuy nhiên nên bạn nên nhìn nhận lại mọi thứ từ bản thân cũng như môi trường NH hiện nay. Để vào được NH hoặc bạn phải giỏi, hoặc bạn phải có người nhà trong ngành có quan hệ tốt. Ở chỗ mình có 2 anh học trường top, loại khá, có mẹ làm NH mà thi không đậu chạy không xong vẫn đang ở nhà 1 năm nay. Bạn nên xem lại cơ hội để mình vào NH có thực sự cao không vì cố gắng như bạn nói mình nghĩ vẫn chưa đủ và không thay đổi được gì nhiều, mình chỉ lo bạn mất công mất thời gian cũng như tiền bạc của bố mẹ để rồi cơ hội vào NH vẫn không khả quan. Mình đoán trong thời gian bạn đi làm thêm bạn sẽ tìm được công việc nào đó gắn bó với tương lai của mình chứ không phải là NH.

Đọc xong những dòng trên bạn cảm thấy không ảnh hưởng nhiều đến quyết tâm và khả năng của bạn thì sẵn sàng với hành trình vào NH nào. Cố lên nhé :)

học viện ngân hàng ko tuyển sinh cao học sinh viên trường ngoài. bạn có thể thi bên kinh tế quốc dân hoặc Tài chính hoặc Ngoại thương

Cao học Học Viện Ngân Hàng vẫn nhận hồ sơ bằng dân lập, nhiều bạn dân lập thi cao học trường mình nên c yên tâm nhé. Mà không nhất thiết phải bằng tiếng anh như bạn nói đâu. Vào trường b sẽ được đào tạo mà

cao học Học viện Ngân hàng năm nay lấy 17. bạn từ trường khác muốn thi vào phải học thêm mấy môn điều kiện nữa, vào kì 2.
sao lại có 2 ý kiến trái chiều thế này, vậy cái nào là đúng đây các bạn, học viện ngân hàng có nhận hồ sơ dân lập không? thank alot

Cái này mình góp ý chân thành, bạn đừng ném đá tội nghiệp mình nhé, đọc bài viết của bạn thấy sai chính tả hơi nhiều, bạn viết đơn xin việc hay SYLL nên cẩn thận nhé, và đừng bao giờ từ bỏ hy vọng nha...mình dù đang như bạn nhưng mình vẫn yêu ngân hàng lắm lắm và lên ub.com.vn là sở thích không thể thiếu, nghiện nặng hơn fb nữa, hihi

Nếu bạn tốt nghiệp Đại Học được loại khá trở lên thì được thi cao học ngay bạn à, học cao học thì nó không đòi hỏi là baj học đại học trường nào đâu. Thời buổi bây giờ đừng ỷ lại người thân, có khi lời hứa chỉ là qua loa, tạm thời thôi chứ mình dám chắc là trường hợp bạn học trường dân lập ấy nhưng nếu bạn và ba mẹ bạn lên tiếng giúp đỡ xong đưa chú ấy vài chụ triệu chắc bạn sẽ được cái gật đầu ngay. Vì ở cuơng vị phó hay giám đốc chi nhánh thì bạn biết quyền cao chức trọng rồi đấy muốn gửi ai vào mà chẳng được. Chẳng lẽ bác không không bạn thì không có tiền còn nếu tuyển đứa khác thì được ít tiền dại gì ổng giúp bạn nên ổng nói vậy cho xong. Đôi điều mình góp ý như vậy mong các bạn hãy suy nghĩ lời mình nói coi có đúng hay khôn nhé. Chúc bạn mau tìm được 1 công việc ổn định.

hãy luôn cố gắng nhé em. anh cũng như em, thời gian đầu khó khăn,hãy chọn cho mình cônng việc nào mà mình nghĩ sau này giúp em vào được big4 NH, như đi làm các công việc liên quan đến NH, anh thì hồi mới ra trường xin vào làm sale cho công ty tín dụng, hiện tại anh không làm ở big4 nhưng cũng có công việc ổn định và nuôi sống đc bản thân(sau hơn 1 năm thất nghiệp, ăn bám bố mẹ):). Chúc em may mắn.

Cái này mình góp ý chân thành, bạn đừng ném đá tội nghiệp mình nhé, đọc bài viết của bạn thấy sai chính tả hơi nhiều, bạn viết đơn xin việc hay SYLL nên cẩn thận nhé, và đừng bao giờ từ bỏ hy vọng nha...mình dù đang như bạn nhưng mình vẫn yêu ngân hàng lắm lắm và lên ub.com.vn là sở thích không thể thiếu, nghiện nặng hơn fb nữa, hihi
bài viết cũng chính là tâm trạng của mình lúc đó nên đánh máy xong mình cũng không soát lỗi chính tả. mong b thông cảm,he

theo mình được biết thì là ko tuyển sinh viên trường khác. nhưng có thể thông tin của mình ko thật sự chính xác. hoặc nếu muốn thi thì phải học chuyển đổi thì phải.
sao lại có 2 ý kiến trái chiều thế này, vậy cái nào là đúng đây các bạn, học viện ngân hàng có nhận hồ sơ dân lập không? thank alot

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên