Có nên nhảy việc vào giai đoạn này không?

nếu cảm thấy bản thân không hợp với công việc và làm không hiệu quả thì bạn nên cho mình 1 cơ hội khác cũng như đừng để thời gian trôi qua 1 cách vô ích ( vì mình cũng đang trong tình trạng như bạn, và mình cũng đang tìm kiếm cơ hội mới dù mình đã từng để vụt mất nhiều cơ hội đến với minhf0. Nếu cảm thấy công việc đem lại cho bạn sự mệt mỏi và chán nản hằng ngày, nên để 1 cửa sổ mới mở ra cho mình. Thân

Nếu thấy có 2 trong 3 yếu tố dưới đây tại NH mới thì nên nhảy nhá !:D
1.Lương cao hơn
2.Cơ hội thăng tiến tốt hơn
3.Đúng sở thích hơn

Chúc bạn quyết định đúng đắn ! :D

Nếu có cơ hội mà không túm lấy thì cũng dại đấy, vì trong đời cơ hội không đến nhiều lắm đâu. :)

Mình làm bank cũng 7 năm rồi, cũng bắt đầu thấy chán công việc, đang cần hít tí không khí mới, cũng đã áp phờ lai đang ngồi hóng đợi.

mình thì đang muốn nhảy việc
htrc có thông tin bên VP bank tuyển đúng vị trí mình đang làm.
hic, nộp hồ sơ bị chậm
nên ko thấy bên bank phản hồi
đúng là cơ hội ko đến nhiều lần

Còn nhiều cơ hội nữa mà bạn. Chậm keo này, ta bày keo khác .:)
mình thì đang muốn nhảy việc
htrc có thông tin bên VP bank tuyển đúng vị trí mình đang làm.
hic, nộp hồ sơ bị chậm
nên ko thấy bên bank phản hồi
đúng là cơ hội ko đến nhiều lần

@ Sâu béo: cảm thấy khó nhảy thì đừng nhảy. Làm 2 năm cũng đã master phần lớn mảng việc của mình rồi, nếu còn trẻ có thể nên thay đổi 1 chút.

Bạn nên đi phỏng vấn 2 lần mỗi năm. Đừng nghĩ phỏng vấn để chuyển. P/v để lấy cơ hội, để rèn bản thân, để nghe ngóng tình hình các bank khác, để tìm hiểu thị trường lao động, ... Nếu có offer tốt thì sẽ cân nhắc sau, bằng không ta lại ở đó làm tốt phần việc của mình, rồi lại đi p/v đâu có hại gì. 1 năm mà ko p/v đc 1-2 lượt thì kinh nghiệm phỏng vấn ko có, sức ì cũng lớn nữa, khi cơ hội đến bạn sẽ không dám bước ra khỏi comfort zone của mình. P/v cũng chỉ là tập dượt thôi mà, đừng nghĩ đi p/v là chuyển được ngay.

Khoan nói chuyện đúng sai nhé, nhưng theo mình dù bạn yêu công việc đến mấy thì bạn cũng chỉ là đang đi bán máu cho bank thôi. Một ngày nào đó bank có thể ko mua máu của bạn nữa, vậy nên chuẩn bị cho mình. Sống = nghề bán máu thì cũng phải ít nhất biết được trong các bệnh viên quanh đây ng ta mua bao nhiêu tiền 1cc chứ nhỉ ? :D :D :D

Mình giống bạn này, tuổi tác chắc cũng bằng nhau. Nhiều lúc cũng không hiểu lúc đó mình nghĩ gì mà bỏ tất cả những gì mình đang có để đi làm lại từ đầu, học lại từ đầu và thấy mình còn chả bằng đứa sinh viên mới ra trường.
Khi ra đi cũng chẳng nghĩ nhiều về việc đi ở được gì mất gì nhưng có lẽ 30 tuổi đã hơi già để làm lại. Nghĩ cũng nản nhưng đã quyết định ra đi rồi thì phải có trách nhiệm với qdinh của mình thôi :(
Trong này cũng lắm bác tuổi...băm vào đây ca cẩm. Cứ tưởng mỗi mình là già, nhìn các em SV mới ra trường gọi mình bằng ...chú trong khi đó cũng như nhau cả, hầy nhiều quyết định "thà là bỏ đi hết, ta làm lại từ đầu..." mà thấy từ đầu mãi, không thấy đuôi đâu cả,...

Cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em, hiện h e đang định nhảy xuống Chi nhánh. Bên em đang tuyển nội bộ. Cơ mà tỷ lệ nợ quá hạn dưới Chi nhánh này cao quá, nên đang lo...:(
Mình nghĩ nếu muốn chuyển sang 1 môi trường mới, nếu có cơ hội tốt bạn nên chuyển nhưng đừng xin chuyển xuống chi nhánh bạn nhé, đặc biệt là chi nhánh đó lại có tỷ lệ nợ quá hạn cao.
Mình đang làm ở chi nhánh và mình đang muốn xin chuyển lên HO vì công việc ở chi nhánh bị "ép" rất nhiều thứ, thẩm định mà lại không được nêu ý kiến độc lập, phần lớn thường bị chỉ đạo làm sai - ko chịu làm sai đồng nghĩa với việc "về hưu non" >.<

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình mới vào bank đc 4 tháng ( kể cả 2 tháng học việc) bây giờ thấy sợ thật,rất sợ ngày đầu tuần phải báo cáo công việc, vẫn chưa huy động đc tẹo nào, chưa lôi đc khách nào về, mỗi ngày hok biết phải đi đâu tìm khách, ngồi văn phòng cũng ngại vì toàn vào face thui.

y như mình hiện tại. Hiện giờ thì sao rồi hả bạn? Mình đang có ý định nhảy ra đây

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên