Có nên nhảy việc vào giai đoạn này không?

Cũng khá khá đấy nhêỷ, thời buổi này vẫn nhảy qua 2,3 ngân hàng là tốt quá còn zầy. Còn việc dừng hay ở phải do hương đi tiếp theo của em như thế nào. Ko biết là em đang làm ở NH nào, nhưng nếu vị trí phù hợp với thu nhập tương đối và khả năng phát triển tốt thì nên ở lại, việc về quê nhà sớm muộn gì chả được toại nguyện chứ. Khó khăn vài năm nhưng chắc la ngân hàng sẽ sớm trở vị trí của mình trong nền kinh tế thui. Lúc đó lại phát triển, lại mở chi nhánh mới và nhiều cái lại nữa lắm
Tuy nhiên, em thấy gò bó, ko có tương lại, tự tin tìm đc chỗ khác mà e nghĩ là tốt hơn thì "té thui". Nhưng khuyên chân thành là giờ sang chỗ nào cũng rứa rứa như nhau cả thôi. quan trọng là ở đâu e học và tích lũy được nhiều kinh nghiệm nhất thui. Cái gì đã qua thì cho qua, đừng nuối tiếc nhìn lại để mà so sánh với hiện tại. Phải chân trọng những gì đang có chứ

Vâng em cũng nghĩ bây giờ mới thì việc trước tiên là học tập kinh nghiệm : D. hi vọng CS của em nó sớm trở lại quỹ đạo như mình định hướng.

Nhảy việc bạn nên cân nhắc là "bước tiến" hay "bước lùi" nhé; mình ủng hộ những quan điểm thể hiện ý chí tiến thủ, vì thế nếu có cơ hội tốt hơn thì bạn nên thử sức. Bản thân mình cũng đang có ý định đấy, không sao cả, quan trọng là mình hài lòng với quyết định của mình :D

Mình vừa nghỉ việc tại 1 NH top 1, niềm ao ước của khá nhiều bạn trẻ. Nhưng mình không hối hận khi nghỉ việc tại đây, do mình cảm thấy Cv không phù hợp với định hường nghề nghiệp với bản thân. Nên lời khuyên cho ban là nếu bạn cảm thấy không có cơ hội tại cv đang làm thì nên nghỉ, thời gian không dừng lại và thật thiệt thòi nếu thời gian của bạn cứ trôi đi 1 cách vô nghĩa. Hiện tại mình vẫn chưa có việc làm nhưng mình sẽ không hối hận về quyết định của mình. Chúc bạn sớm có quyết định sáng suốt!
Thân,

Mình vừa nghỉ việc tại 1 NH top 1, niềm ao ước của khá nhiều bạn trẻ. Nhưng mình không hối hận khi nghỉ việc tại đây, do mình cảm thấy Cv không phù hợp với định hường nghề nghiệp với bản thân. Nên lời khuyên cho ban là nếu bạn cảm thấy không có cơ hội tại cv đang làm thì nên nghỉ, thời gian không dừng lại và thật thiệt thòi nếu thời gian của bạn cứ trôi đi 1 cách vô nghĩa. Hiện tại mình vẫn chưa có việc làm nhưng mình sẽ không hối hận về quyết định của mình. Chúc bạn sớm có quyết định sáng suốt!
Thân,
Đọc những lời của bạn làm mình càng có quyết tâm nhảy việc. Mình đang lăn tăn là ở chỗ làm hiện nay thì mình không có cơ hội thăng tiến. Nhưng mình lại ngại thay đổi cuộc sống của mình. Qua lời bạn nói thì có lẽ nhảy việc là quyết định đúng đắn của mình bây giờ.

3 năm rồi, lúc nào cũng nung nấu nghỉ việc mà đến giờ vẫn chưa đủ quyết tâm. Và chắc sẽ còn ở đây ít nhất 1,5 năm nữa T T Đôi lúc cũng thấy tiếc vì ko đủ dũng khí để thay đổi, con người càng ì ạch, ko có cơ hội thăng tiến mà ngược lại càng ngày càng đi lùi. Chúc bạn chủ thread có quyết định sáng suốt và đủ dũng khí để thực hiện quyết định

3 năm rồi, lúc nào cũng nung nấu nghỉ việc mà đến giờ vẫn chưa đủ quyết tâm. Và chắc sẽ còn ở đây ít nhất 1,5 năm nữa T T Đôi lúc cũng thấy tiếc vì ko đủ dũng khí để thay đổi, con người càng ì ạch, ko có cơ hội thăng tiến mà ngược lại càng ngày càng đi lùi. Chúc bạn chủ thread có quyết định sáng suốt và đủ dũng khí để thực hiện quyết định

: )) hình như ai cũng có cùng tâm lý như em thì phải.

Cảm ơn bạn và mọi người đã cho e lời khuyên. Mình đã nộp hồ sơ tại những vị trí mình thích và mình nghĩ có cơ hội cho mình. Nhưng chưa thấy có gì chuyển biến. Vẫn đợi chờ và hi vọng. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên