Có nên nhảy việc vào giai đoạn này không?

mình mới vào bank đc 4 tháng ( kể cả 2 tháng học việc) bây giờ thấy sợ thật,rất sợ ngày đầu tuần phải báo cáo công việc, vẫn chưa huy động đc tẹo nào, chưa lôi đc khách nào về, mỗi ngày hok biết phải đi đâu tìm khách, ngồi văn phòng cũng ngại vì toàn vào face thui.

" I'm pretty sure none of this would have happened if I hadn't been fired from Apple. It was awful-tasting medicine but I guess the patient needed it. Sometimes life's going to hit you in the head with a brick. Don't lose faith. I'm convinced that the only thing that kept me going was that I loved what I did. You've got to find what you love, and that is as true for work as it is for your lovers. Your work is going to fill a large part of your life, and the only way to be truly satisfied is to do what you believe is great work, and the only way to do great work is to love what you do. If you haven't found it yet, keep looking, and don't settle. As with all matters of the heart, you'll know when you find it, and like any great relationship it just gets better and better as the years roll on. So keep looking. Don't settle."

" My third story is about death. When I was 17 I read a quote that went something like "If you live each day as if it was your last, someday you'll most certainly be right." It made an impression on me, and since then, for the past 33 years, I have looked in the mirror every morning and asked myself, "If today were the last day of my life, would I want to do what I am about to do today?" And whenever the answer has been "no" for too many days in a row, I know I need to change something. Remembering that I'll be dead soon is the most important thing I've ever encountered to help me make the big choices in life, because almost everything--all external expectations, all pride, all fear of embarrassment or failure--these things just fall away in the face of death, leaving only what is truly important. Remembering that you are going to die is the best way I know to avoid the trap of thinking you have something to lose. You are already naked. There is no reason not to follow your heart. " - S.J

1. Không nên nhảy việc.
2. Lương vậy cũng tạm rồi, chưa giảm lương là hên.
3. Chưa đuổi là còn đánh giá tốt.
4. Sếp chưa bị cho nghỉ thì cứ ở đó chơi với Sếp đó.
5. Qua chỗ khác nó lộn xộn hơn nữa thì sao?
6. Nếu xin chỗ nào là nhà nước, lương khủng, có ô dù che đở thì cứ đi kakaka

trình trạng giống y như mình,mà lương lại bèo bọt đến mức khó tin không bằng cả công nhân làm tăng ca chút,nhuc vl
mình mới vào bank đc 4 tháng ( kể cả 2 tháng học việc) bây giờ thấy sợ thật,rất sợ ngày đầu tuần phải báo cáo công việc, vẫn chưa huy động đc tẹo nào, chưa lôi đc khách nào về, mỗi ngày hok biết phải đi đâu tìm khách, ngồi văn phòng cũng ngại vì toàn vào face thui.

Có khi nào nhảy ra thì k được vào bên mới mà bên cũ đã nghỉ k nhỉ?

Bây giờ muốn qua chỗ khác thì nên vừa làm vừa thi tuyển vào chỗ mới, chờ chắc ăn là được nhận rồi thì mới nghỉ chỗ cũ. Chứ chưa biết có được nhận hay ko mà đã nghỉ là thất nghiệp dài dài đến tự kỷ luôn đó, bạn bè bị nhiều lắm rồi. :))

Ây dà. Tớ làm 1 cơ quan nhà nước gần 7 năm rồi nhảy sang Bank. Hè. Lương bên Bank thấp hơn và áp lực hơn công việc cũ. Dù sao sang Bank cũng thấy thú vị. Làm việc hết mình. Đôi khi nghĩ trạnh lòng. Năm nay mình 30 tuổi. Bắt đầu lại với công việc mới. Hì. Bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi nhảy nhé. Và nhảy xong phải có trách nhiệm với quyết định đó của mình nhé! :)>-

Mình giống bạn này, tuổi tác chắc cũng bằng nhau. Nhiều lúc cũng không hiểu lúc đó mình nghĩ gì mà bỏ tất cả những gì mình đang có để đi làm lại từ đầu, học lại từ đầu và thấy mình còn chả bằng đứa sinh viên mới ra trường.
Khi ra đi cũng chẳng nghĩ nhiều về việc đi ở được gì mất gì nhưng có lẽ 30 tuổi đã hơi già để làm lại. Nghĩ cũng nản nhưng đã quyết định ra đi rồi thì phải có trách nhiệm với qdinh của mình thôi :(

Hiện tại em đang làm tín dụng tại 1 bank, trong khi đó em vừa mới pv thành công vị trí sales tại 1cty thuốc lá, về mức lương thì bên cty thuốc lá cao hơn bank khoảng 2tr, theo em đc biết thì công việc bên đó cũng đỡ áp lực hơn bank. ko biết là em có nên nhảy việc hay ko, mong các ace cho ý kiên...hix, phân vân quá...

Cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em, hiện h e đang định nhảy xuống Chi nhánh. Bên em đang tuyển nội bộ. Cơ mà tỷ lệ nợ quá hạn dưới Chi nhánh này cao quá, nên đang lo...:(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên