Có nên nghỉ việc không?

Mình cũng đang có tâm trạng như chủ topic... nhiều lúc đi làm ức chế quá, chỉ muốn nghỉ luôn rồi kiếm việc khác sau. Nhưng ngồi bình tĩnh suy nghĩ lại, thấy nguy hiểm, không biết bao giờ mới xin đc việc khác. Nên cứ vừa đi làm vừa xin việc khác, nếu có chỗ khác ok hơn rồi hãy nghỉ (ít ra không để hoàn cảnh mình quá "vã" trước nhà tuyển dụng mới) ^^. Hy vọng tình hình sẽ tốt lên...

hi, mình cũng như bạn, làm bank dc 3 năm và mình muốn nghỉ ngơi, và mình cũng đã nghỉ dc 5 tháng, 2 tháng đầu nghỉ thoải mái nhưng đến tháng thứ 3 thì bắt đầu phải đi nộp CV các nơi rùi, hiện tại cũng có 2 bank khác mời mình đi làm với mức lương cao hơn và vị trí tốt hơn. Mình nghĩ có kinh nghiệm trong bank thì sẽ không lo thất nghiệp đâu, chỉ cần kiên trì một chút thôi... Tất nhiên chỉ nên làm như thế khi bạn thật sự muốn nghỉ ngơi, có thời gian và không bị áp lực tài chính, bạn sẽ tìm được công việc tốt hơn thôi.

hi, mình cũng như bạn, làm bank dc 3 năm và mình muốn nghỉ ngơi, và mình cũng đã nghỉ dc 5 tháng, 2 tháng đầu nghỉ thoải mái nhưng đến tháng thứ 3 thì bắt đầu phải đi nộp CV các nơi rùi, hiện tại cũng có 2 bank khác mời mình đi làm với mức lương cao hơn và vị trí tốt hơn. Mình nghĩ có kinh nghiệm trong bank thì sẽ không lo thất nghiệp đâu, chỉ cần kiên trì một chút thôi... Tất nhiên chỉ nên làm như thế khi bạn thật sự muốn nghỉ ngơi, có thời gian và không bị áp lực tài chính, bạn sẽ tìm được công việc tốt hơn thôi.
Rất đồng ý với ý kiến của bạn này, mình cũng chuẩn bị thế :). Mình chưa có gdinh, đkiên kte của gia đình bthg, mình lại đang ôn thi cao học nên quyết định nghỉ việc, một phần do bị sếp ép quá, một phần do quá mệt mỏi nên muốn reset bản thân. Hiện đang bàn giao hồ sơ, chưa biết sắp tới đi đâu về đâu, có mỗi chỗ đang chờ qdinh đi làm mà chưa thấy có, nhưng mà tinh thần cứ là vui phơi phới :D

- - - Updated - - -

Rất đồng ý với ý kiến của bạn này, mình cũng chuẩn bị thế :). Mình chưa có gdinh, đkiên kte của gia đình bthg, mình lại đang ôn thi cao học nên quyết định nghỉ việc, một phần do bị sếp ép quá, một phần do quá mệt mỏi nên muốn reset bản thân. Hiện đang bàn giao hồ sơ, chưa biết sắp tới đi đâu về đâu, có mỗi chỗ đang chờ qdinh đi làm mà chưa thấy có, nhưng mà tinh thần cứ là vui phơi phới :D

Jo chi co khoi NHNN la nhan vs on dinh thoi. Con khoi co phan thi nhay dau cung nhu nhau. Chi tieu luc nao cug lug lag tren dau, voi hoai k toi

Mình cũng cùng suy nghĩ với chủ thớt...giờ chủ thớt nghĩ việc rồi ah!... Chắc giờ tinh thần đang phơi phới, chuẩn bị đi du lịch một chuyến dài đi bạn...F5 refresh lại chính mình rồi đến khi nào thấy đủ và cần thiết thì nhào vô xin việc mới thôi....

mình thấy nộp hồ sơ online ít khi có phản hồi phải không các bạn? mình rất muốn nghỉ ở chỗ hiện tại, chấp nhận làm ở nơi mới với mức lương thấp hơn cũng đc chỉ cần đc làm đúng lĩnh vực mình muốn + có đkiện học tiếp. Nhiều lúc cũng muốn nghỉ ở nhà 1 tgian, cũng là khoảng lặng cần thiết để F5 bản thân nhưng lại lo sợ không biết bgiờ mới kiếm đc việc khác + sợ khoảng tgian ở nhà wá lâu cũng làm stress thêm :(

Ngồi nguyên vị trí của bạn, ko nên nghỉ việc. Nếu bạn ko có kế hoạch gì sau khi nghỉ việc thì rất nguy hiểm. Các cụ nhà mình có câu "Nhàn cư vi bất thiện" ko sai đâu.
Lời khuyên: cố gắng học tập, liên tục nộp hồ sơ ứng tuyển, tạo dựng mối quan hệ => Có cơ hội là nhảy.

Đúng như bác này nói, "nhàn cư vi bất thiện", em từng đấu tranh tư tưởng mệt nghỉ về chuyện tương tự thế này. Đáng tiếc đầu tiên là không còn được nhận 1 khoản tiền mỗi tháng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên