Có nên nghỉ việc không?

H3TK

Verified Banker
Hiện tại mình đang làm tại 1 NH với mức lương tạm, không cao, Mình mới ra trường được 2 năm và làm ở đây đến bây giờ, nhưng hiện tại mình thấy có nhiều vấn đề quá"
1, Lương không cao, cơ hội thăng tiến hầu như không có
2, không được đào tạo nhiều
3, Sếp mình nói thẳng làm việc khiến mình không thấy có bài bản, nói chung là nhiều bất mãn
Trong thời buổi khó khăn hiện giờ, có nên nghỉ việc không? Mong mọi người cho mình lời khuyên. Nói thêm là lúc trước mình cũng phỏng vấn nhiều mà chỉ có chỗ này nhận,hichic

Đến bây giờ lương là bao nhiêu rồi, thưởng có ổn ko bạn? Còn thăng tiến chắc phải nhiệt tình làm việc, mở rộng mối quan hệ thôi!

Nên cân đối thêm 1 vấn đề nữa: nghỉ xong rồi làm gì?
Mình 3 năm đi làm, lương không tăng, ko có cơ hội, sếp cũng chán, nhưng đang bầu bí nên chắc tạm thời không nhảy đâu cả. :)

Nghỉ mà ko có kế hoạch thì sẽ thấy cảnh khổ như thế nào.
Mình cũng chán ko thể tả được, thứ nhất là sếp chỉ ưu ái 1 người, đưa doanh số hết cho người đó. 2 người còn lại bơ vơ.
Thứ 2 là hiện tại sức khỏe mình cũng ko đủ để đi làm, mà vẫn cố gắng bám trụ rồi có đường khác hãy nhảy.
Ko nên nghỉ khi chưa có kế hoạch gì?

Ngồi nguyên vị trí của bạn, ko nên nghỉ việc. Nếu bạn ko có kế hoạch gì sau khi nghỉ việc thì rất nguy hiểm. Các cụ nhà mình có câu "Nhàn cư vi bất thiện" ko sai đâu.
Lời khuyên: cố gắng học tập, liên tục nộp hồ sơ ứng tuyển, tạo dựng mối quan hệ => Có cơ hội là nhảy.

Hì nhà mình đừng nhảy lúc này. Không phải là thời cơ tốt, mất sẽ nhiều hơn là được đó. Sao mà xin được việc chỗ khác cơ chứ.

Hiện nền kinh tế vẫn ở thời điểm khó khăn + sắp hết năm rồi nên hầu hết các cơ quan doanh nghiệp không tuyển dụng(hoặc tuyển rất hạn chế). Bạn nên bám trụ ở đó, trong thời gian bám trụ cố gắng tạo dựng mối quan hệ, tìm kiếm thêm những cơ hội tuyển dụng ở nơi khác. Khi nào thấy có bến đỗ phù hợp lúc đó mới tính chuyện nghỉ ở đây. Hiện tại mà nghỉ thì bạn phải chuẩn bị tinh thần ở nhà ăn không ngồi rồi đến khi hết tết âm (khoảng 3-4 tháng)+ trạng thái cảm xúc lúc đó của bạn phải trai qua sẽ rất ức chế -> Suy nghĩ tiêu cực sẽ nhiều hơn là tích cực.

Mình cũng đang tâm trạng giống bạn, nhưng phải cố gắng đến qua tết âm lịch, nghỉ bây giờ bạn sẽ mất nhiều thứ lắm. hehe

Mình cũng nghĩ bạn ko nên nghĩ. Đến lúc tìm đc cv khác hẵng tính. Chứ h nghỉ xong tết mng lại hỏi han, hơn nữa các khoản thưởng tết cũng ko tệ mà

Chà, các bác banker ai cũng than và ai cũng muốn nghỉ, nhưng rốt cuộc vẫn ngồi lếch đít ở cái ghế đó mấy năm nay. Kaka

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back
Bên trên