Có nên nghi ngờ lời người yêu nói dối?

NgocMinh1212

Thành viên tích cực
Mấy ngày nay mình gặp chuyện rất khó xử. Chuyện là mình và bạn trai đang kinh doanh chung shop bán hàng online. Thời gian đầu rất ổn, vì hai đứa mình cùng ở chung thành phố. Nhưng sau đó bạn trai mình có việc cơ quan phải đi công tác vài tháng. Vốn dĩ tài khoản giao dịch với đối tác bạn trai mình giữ và lúc đi công tác gấp cũng không để lại thẻ cho mình nên hai đứa đành phải áp dụng cách chuyển tiền gián tiếp: nghĩa là khách mua hàng sẽ chuyển tiền cho bạn trai mình rồi bạn trai mình chuyển sang tài khoản cá nhân của mình để tiện giao dịch với nguồn hàng. Hơi phiền phức chút nhưng chúng mình tin tưởng nhau nên mọi chuyện vẫn ổn.

Cho đến vài bữa nay, mình thấy tiền từ tài khoản chung đó chuyển về chậm lắm. Có khách hàng mình tưởng chưa thanh toán ai dè đã thanh toán trước rồi mà bạn trai mình chưa chuyển kịp. Tần suất chậm trễ ngày càng tăng khiến mình càng nghi ngờ, không biết xa mặt cách lòng, người yêu có làm gì có lỗi sau lưng mình không? Mình gọi điện hỏi thì anh ấy bảo là do ngân hàng chuyển chậm, nhưng mình vẫn chưa chịu tin. Mà mình cũng không muốn nghi ngờ làm sứt mẻ tình cảm mãi. Vậy mình phải làm gì đây hả các bạn? Tư vấn giúp mình nhé!

Câu hỏi của bạn này khó trả lời quá! Nhưng có ngân hàng chuyển tiền chậm ở thời điểm này thì cũng khá thú vị đấy :D

Mấy ngày nay mình gặp chuyện rất khó xử. Chuyện là mình và bạn trai đang kinh doanh chung shop bán hàng online. Thời gian đầu rất ổn, vì hai đứa mình cùng ở chung thành phố. Nhưng sau đó bạn trai mình có việc cơ quan phải đi công tác vài tháng. Vốn dĩ tài khoản giao dịch với đối tác bạn trai mình giữ và lúc đi công tác gấp cũng không để lại thẻ cho mình nên hai đứa đành phải áp dụng cách chuyển tiền gián tiếp: nghĩa là khách mua hàng sẽ chuyển tiền cho bạn trai mình rồi bạn trai mình chuyển sang tài khoản cá nhân của mình để tiện giao dịch với nguồn hàng. Hơi phiền phức chút nhưng chúng mình tin tưởng nhau nên mọi chuyện vẫn ổn.

Cho đến vài bữa nay, mình thấy tiền từ tài khoản chung đó chuyển về chậm lắm. Có khách hàng mình tưởng chưa thanh toán ai dè đã thanh toán trước rồi mà bạn trai mình chưa chuyển kịp. Tần suất chậm trễ ngày càng tăng khiến mình càng nghi ngờ, không biết xa mặt cách lòng, người yêu có làm gì có lỗi sau lưng mình không? Mình gọi điện hỏi thì anh ấy bảo là do ngân hàng chuyển chậm, nhưng mình vẫn chưa chịu tin. Mà mình cũng không muốn nghi ngờ làm sứt mẻ tình cảm mãi. Vậy mình phải làm gì đây hả các bạn? Tư vấn giúp mình nhé!

Vấn đề của bạn không có gì quá phức tạp để giải quyết. Trước hết nói về quản lí tiền bạc trong kinh doanh như thế là mình thấy không ổn và linh loạt rồi: việc kinh doanh bạn quản lí chính với khách hàng nên tiền bạc lại thông qua một người khác mà người đó lại ở xa. Vậy nên dù có hay không vấn đề trục trặc xảy ra thì cách làm việc này dễ xảy ra vấn đề lắm chứ? đúng không bạn.
Còn việc bạn nghi ngờ bạn trai mình cũng không hẳn là có cơ sở vì theo như cách làm việc như vậy của bạn thì bạn trai của bạn không còn quản lí quản lí việc kinh doanh với bạn nữa nên tình hình tiền bạc như thế nào chắc hẵn bạn trai bạn cũng không nắm rõ, thì làm sao mà biết để chuyễn tiền cho bạn ngay được. Thế bạn mỗi lần khách hàng chuyển tiền bạn có báo cho bạn trai biết để chuyển cho bạn không?

Mình nghĩ sự việc của bạn có thể không đến mức nghiêm trọng như bạn nghĩ. và bạn nên suy nghĩ chín chắn trước khi nói ra điều này vì nó sẽ làm ảnh hưởng đến tình cảm của 2 bạn. Vì mình là con trai, lòng tự trọng & thể diện của đàn ông rất quan trọng, điều này có thể làm cho bạn trai của bạn hiểu lầm.

Chúc việc của bạn sẽ ổn

Thừa nhận là mình có chút nghi ngờ anh ấy, nhưng nếu các bạn trong trường hợp của mình thì cũng không tránh khỏi càm giác này, nhất là các sự việc lại tình cờ lặp lại nhiều lần trong thời gian gần đây, trong khi trước kia mọi việc liên quan tới tiền bạc đều rất tốt.

Mình không biết làm như vậy có đúng không nữa, nhưng thực sự là xa mặt cách lòng. Đúng thế đấy. Trong tình cảm sự tin tường là điều quan trọng còn trong kinh doanh lại là một chuyện khác, công tư phân minh ( đối với tính cách của mình là như vậy) nên mình đã rất cố không để 2 thứ này bị ảnh hưởng lẫn nhau. Ai ngờ, sư việc lại đi đến mức này sớm và như vậy.

Bạn Lesi0708 nói rất đúng, bởi vậy tâm trạng mình đang rối bới, không nói không được mà nói thì mình biết chắc chắc 2 đứa sẽ có vấn đề, và rồi tình cảm chúng mình sẽ ra sao đây? Vậy có nên nói hay không đây?

Mình chả biết sao nhưng khi yêu đương mà dính tới tiền bạc thì cũng khó xử lắm bạn, dễ gây nghi ngờ và mất lòng tin với nhau lắm. Nhưng mà bạn ơi, đã chấp nhân yêu nhau thì phải tin tưởng nhau, có gì thì cứ nói rõ ràng ra, chứ cứ để nghi ngờ như vậy thì mình đoán là làm ăn chưa tới đâu nhưng mà tình cảm của 2 bạn đã rạn nứt trước rồi. :(

Bạn nên lựa thời điểm và nói chuyện với bạn trai, đừng để rạn rứt quá sâu và quá lâu thì khó mà giữ duoc tc lâu dài

Mình nghĩ bạn nên lựa cách nói khéo, tránh mất lòng nhau. Vì chính bạn cũng chưa xác định được chính xác nguyên nhân của việc chuyển tiền chậm. Nếu thật sự bạn trai bạn bận quá, không chuyển tiền kịp thì tội nghiệp bạn trai bạn, và ngược lại. Nên trao đổi với bạn trai bạn, có thể là đổi tài khoản hay thẻ trong thời gian này chẳng hạn.

Đụng tới tiền bạc là rách việc rồi, tốt nhất nên 3 mặt 1 lời làm việc cho rõ. Đời nay vợ chồng còn tranh giành tài sản, bỏ nhau còn đòi quà dc thì huống chi mấy chuyện nỳ.

Đúng là chả tin ai được

Việc này giải quyết cũng chẳng khó gì? Chỉ cần lựa lời nói chuyển để chuyển khâu tiề bạc cho bạn nắm, lí do bạn đ1o ở xa không tiên gì đó, hoàn toàn chính đáng.

Còn việc chuyển tiền chậm càng dễ hơn, thiếu gì ngân hàng mà sử dụng. Ai không ok thì chuyển qua cái khác

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên