Có nên làm công chức xã??????????

Mình xin chào tất cả moi người!
Mình tốt nghiệp Học Viện Ngân Hàng năm 2012
Mình lật đật thi vào ngân hàng gần 1 năm trời, bao nhiêu cố gắng, hy vọng, nhưng cuối cùng vẫn không thi được vào ngân hàng.
Mình đã làm kế toán tại doanh nghiệp cũng đã gần được 1 năm.
Mình có nộp hồ sơ công chức huyện, và may mắn mình đã đậu, và mình được phân về Xã nơi mình sinh ra làm việc: Vị trí: tài chính - kế toán.
Mình không biết có nên về xã công tác không: Nếu về xã sẽ an phân, sống với đồng lương công chức bình thường.
Mình vẫn muốn được làm việc tại ngân hàng, muốn làm một chuyên viên thẩm định.
Thật sự mình rất phân vân, vì khi mình chấp nhận về xã, mình sẽ được cử đi học Lý luận chính trị 18 tháng và phải cam kết làm việc tại xã 5 năm. Nếu về xã mình sẽ phải từ bỏ ngân hàng.
Mọi người cho mình ý kiến, mình nên thế nào đây?
Mình xin chân thành tất cả các bạn!

Bạn ở địa phương nào vậy?Trưởng phòng tài chính ở huyện cũng không chắc kém trưởng phòng tín dụng đâu.
Về xã chứ có phải về huyện đâu ginas91. Nếu về huyện chắc chị ý không phải nghĩ ngợi nhiều thế này.

Sr mình nhầm :d nhưng phải từ xã rồi mới lên được huyện mà.cũng như ngân hàng,từ PGD mới lên được chi nhánh chứ!

Thực ra vào đc vị trí trong chính quyền cũng ko phải là dễ, có lẽ tình huống của bạn khá khó khăn vì mỗi lựa chọn đều có những cái được và mất của nó, cân đong đo đếm cũng không dễ. Cái chính để quyết định là tự bạn thôi, bạn cảm thấy tính cách, lối sống, khả năng thích nghi của mình (mình ko nói tới trình độ)phù hợp với môi trường nào thì nên chọn môi trường đó. Chúc bạn thành công!!!

Quan trọng là về đó, có ô dù nào to che trở em không? Nếu có thì em lên sẽ nhanh, còn không, cũng lẹt đẹt hoài à!!!

Quan trọng là về đó, có ô dù nào to che trở em không? Nếu có thì em lên sẽ nhanh, còn không, cũng lẹt đẹt hoài à!!!
Mình đồng ý với ý kiến của bác. Không có ô dù thì khó lên lắm bạn ạ. Kinh tế khó khăn, bạn xem thế nào, sắp đến đợt tuyển dụng tiếp theo của các ngân hàng rồi, nếu bạn thực sự mong muốn thì mình vẫn còn cơ hội mà, làm kế toán tại doanh nghiệp tạm thời cũng tốt mà đúng không?

Túm lại ở Việt Nam,nếu có ô dù thì bạn về xã làm,vừa nhàn vừa dễ tiến thân.còn nếu thích tự mình xông pha thì làm ngân hàng ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên