Có nên chuyển từ Kiểm soát nội bộ NH nhỏ sang làm nhân viên phòng KD dịch vụ của VCB không?

sillystar

Verified Banker
Đây là vấn đề nan giải của em suốt tuần nay, mong các ac uber góp ý chia sẻ.
Em ra trường năm 2013 và vào làm KSNB ở NH K luôn, mặc dù chưa có kinh nghiệm tác nghiệp thực tế. Công việc lúc trước thì hơi khó khăn nhưng dạo này bắt đầu đi vào ổn định. Công việc chỉ cực mỗi lần đi công tác ở các tỉnh nhưng cũng vui vì được đi đây đi đó. Em làm ở Hội sở tại Sài Gòn.
Vừa rồi VCB ở tỉnh gọi e vào vị trí nhân viên phòng Kinh doanh dịch vụ. Em đang phân vân vì không biết công việc đó có phù hợp không, có nhàm chán không vì em là nam. Với lại em đang làm ở Sài Gòn quen rồi, có bạn bè đông vui. Nếu về VCB thì không bạn bè, thấy buồn, lại cách nhà 15km (tại nhà em mới từ nơi khác chuyển đến nên không phải gọi là quê nên không có bạn bè ở đó).
Em sợ công việc đó không có hướng phát triển với lại ở dưới tỉnh khó khăn nếu sau này muốn học tập thêm.
Các anh chị uber (nếu là vcber thì tốt quá) có thể chia sẻ giúp, em nên về hay không ạ. Em chân thành cám ơn.

Sao không ai cho em lời khuyên với ạ???
Nên đi hay ở. Thực sự còn thích ở sài gòn hơn nhưng cơ hội vào VCB không phải lúc nào cũng có :(

uk, mình K35. nghe nói hồi trc b làm mod ở forum hả?
môi trường thì bên này mình làm quen rồi, mặc dù có những cái không hài lòng cho lắm.
cơ hội thăng tiến từ vị trí đó thì chắc cả hai đều như nhau, hơi khó. Nếu muốn thăng tiến thì bổ sung thêm kiến thức, nghiệp vụ hoặc sang lĩnh vực same same.
Lương thưởng thì tất nhiên bên mình đang làm không bằng vcb rồi.
Ngoài công việc 2 lĩnh vực khác nhau thì vấn đề làm ở Sài Gòn với về tỉnh cũng làm mình đau đầu. Về tỉnh thì buồn lắm, sau này học hành gì cũng khó khăn nữa :(

Ngoài lề chút, bác ra trường 1 năm mà làm KSNB thì giỏi thật đấy:D

em ra trường là làm luôn KSNB ạ, chưa tác nghiệp trực tiếp bao giờ :)
thấy mình cũng có vẻ phù hợp hơn với mảng back hơn front.

Kẻ cái bảng ra, so sánh xem được - mất ở mỗi lựa chọn, rồi sắp xếp xem với mình, hiện tại và tương lai những gì quan trọng nhất, những gì mình mong muốn nhất, chứ đọc vậy tớ thấy bạn cũng có tìm hiểu về môi trường các bên rồi :D
Tất nhiên phải chấp nhận được cái này mất cái kia nên chả lựa chọn nào toàn vẹn cả đâu ý :)
Nghĩ nhiều quá, phân vân quá thì đành... Tuỳ duyên :p

mình cũng đã kẻ rồi, cho điểm rồi. cũng không cái nào nổi trội hơn nhiều. cái nào cũng có cái được cái mất. vậy chắc phải chơi sấp ngửa rồi @@

Nếu thực sự thích công việc hiện tại và thấy có tương lai thì ở lại đi, làm nhân viên phòng kinh doanh DV của VCB cũng tốt nhưng cái tốt đó chưa hẳn đã hợp với bạn :D, Mình đoán bạn cũng đã có quyết định cho riêng mình rồi, sẽ về với đội VCB phải ko ? :D

bạn phải đọc tên chi nhánh + Ngân hàng K của bạn thì mới tư vấn được he he

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back