Cơ hội vào kiểm soát nội bộ?

Mình học KTKT ngân hàng, thấy vị trí kiểm soát nội bộ ngân hàng phù hợp với mình.Nhưng sao chẳng khi nào mình thấy Nh tuyển vị trí này cho sv mới tốt nghiệp cả???

^^ giờ tuyển vào nhưng mình chưa từng làm ở NH thì sao làm đc hả bạn, người ta tuyển cần ở mình ko chỉ về kiến thức ngành mà cần cả chuyên môn lẫn kinh nghiệm nữa. SV mới ra trường chỉ có kiến thức nền tảng về ngành thôi, công việc trong NH (cho dù chỉ làm GDV) cũng chưa từng làm qua thì ai dám tuyển!

uhm,mình cũng biết thế.Nhưng trong phòng KSNB cũng cần có trợ lý mà.Chắc phải ra DN làm trợ lý kiểm toán vài năm quá

thường thì xuất phát điểm SV mới ra như bọn mình chỉ làm vị trí nhân viên thôi, phải chấp nhận sự thật vì người ta đã làm ở vị trí đó nghĩa là trước đó đã phải rất phấn đấu rồi (trừ những trường hợp khác ko cần phải phấn đấu). Còn SV chưa có kinh nghiệm thì mình lại bắt đầu từ vị trí thấp nhất để tích lũy dần thôi!

Thấy ngân hàng toàn tuyển tín dụng nhiều ghê,mà thấy NV tín dụng mới ra toàn đi làm thẻ với bán bảo hiểm ko ak.Áp lực doanh số quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên