Có bác nào ra trường năm 2012 mà vẫn thất nghiệp không ạ, vào điểm danh cái ah :(

bác học trường nào thế???

- - - Updated - - -

mấy cái topic thất nghiệp luk nào cũng có mặt iem ))))))))))))

Mình học trường ĐH HÙNG VƯƠNG TP.HCM, TN TB khá, keke
Còn bạn học trường nào, ở đâu

@-) Thật lòng qua trải nghiệm của mình, mình xin nói ra đây:
1/ Lý lịch bây giờ là số 1
2/Hình thức là số 2
3/Tất nhiên phải có kiến thức
4/Tiền chưa hẳn mua đc công việc mà còn phải có 3 ý trên
5/Có chí thì nên, có công đi tìm rồi sẽ đc nhưng hãy nhớ câu nghề chọn người nên mình chưa có việc cũng rất bình tĩnh, khi pv rớt không khóc, không buồn. Mình cứ tàng tàng tới mức ba mẹ mình cũng sợ luôn.

Cuối cùng cũng có nơi mời mình, đường hoàng, ko quỵ lụy :D:D:D Mình đi pv rất là hiên ngang, coi như là gặp gỡ những người bạn cùng ngành và có khi sau này dưới mình nữa :D nên thoải mái vô cùng mặc dù trong nhóm bạn mình đã đi làm từ lâu, ai cũng bảo mình sao ko chạy đi cho có việc, nhưng mình học đc từ UB và các bạn khác tinh thần ko sợ gì cả và đánh giá cao bản thân mình, xem ng tuyển dụng cũng như mình thôi từ đó đi pv ko còn run 1 chút nào hết cho dù thất bại vẫn mỉm cười, luôn luôn lạc quan vui vẻ thì mọi chuyện tốt sẽ đến. Phải cảm ơn những ng đi trc trên UB rất nhiều :)
Đừng bao giờ bi quan nhé mọi người!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Điểm danh phát :D em cũng thất nghiệp từ tháng 6, bạn bè đi làm NH hết rùi, còn em vẫn làm linh tinh và típ tục chuỗi hoạt động "Lên Ub xem tin tuyển dụng - Nộp hồ sơ - Test - Phỏng vấn". Nghe nói ngành Tài chính - Ngân hàng là ngành ra trường thất nghiệp và khó tìm việc nhất 2012 :|

Tớ cũng ra trường từ t6. Cũng rải mấy nơi nhưng chưa có hiệu quả. Vừa rồi có nộp Kế toán 1 chỗ mà ức chế khủng khiếp ><
Hôm nay mẹ t đi xem bói, người ta bảo tuổi xấu, may ra sang năm mới có việc :D. Thôi cứ tin là thật đi.
Rồi chuyện đâu sẽ có đó. Chúng ta nhất định sẽ thành công!

ra trường tháng 7 tới giờ, cũng thi 4-5 NH rùi nhưng tới vòng pv là bị loại, thời buổi jo chen chân 1 suất NH mà không quen biết + tiền bạc khó thiệt, tới năm 2013 còn khó hơn nữa, nản thiệt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên