NH.Nước ngoài Citibank tuyển dụng Universal Banker tại Hà Nội và TP.HCM [31.12.2012]

cocghe266

Administrator
Trước tiên, thay mặt cộng đồng, cảm ơn bạn ntlhuonghq đã cung cấp tin tuyển dụng này. Sau đây là nội dung chi tiết:

Primary Role and Job Responsibilities:

• Generate sales revenue at designated location or assigned geographical coverage area
• Meets/exceeds sales established sales goals
• Follows laid out sales and service processes to establish contact with prospective customers, understands needs and sells them appropriate products offered by the bank
• Maintains updated knowledge of company products and processes and is able to offer a high quality sales experience
• Gathers information as needed about customers, markets and competition
• Primarily focuses on single family of bank products such as cards, loans or banking accounts with associated add-on products like insurance
• Might still sell additional product families to customers on a limited basis
• Proficient in selling to mass market customers and is deployed in mass market locations.

Job Code:

- Ho Chi Minh: 12OO8335
- Ha Noi: 12O47264

Job Requirement:

• College/University graduates with major in finance, banking, economics, business administration, marketing or other related areas are preferred
• Over 1 year of sales service experience in banking/finance service fields is a plus
• Demonstrated sales experience and result orientation
• Strong sales sense with good selling and interpersonal skills
• Good knowledge of financial planning; ability to address financial needs of more sophisticated target customers
• Comprehensive knowledge of the economic trends, events and their potential effect on customers’ finances
• Good communication skills in English and Vietnamese both writing and speaking
• Self-confident, ambitious, willing to take challenges
• High energy level, aggressive and can-to attitude
• Self motivated as well as team oriented
• Fast learning with a proven ability to work independently under pressure and high efficiency

Interested candidates can click "Apply" below to send CVs (in English) via email.

Deadline to apply: 31/12/2012

Apply

Vietnamworks

Sao bên NH này tuyển Universal Banker nhiều thế nhỉ? Từ tháng 6 tới giờ tuyển ít nhất 4 đợt rồi. Muốn chen chân vô đây quá, mỗi tội vừa mới tốt nghiệp :(

Sao bên NH này tuyển Universal Banker nhiều thế nhỉ? Từ tháng 6 tới giờ tuyển ít nhất 4 đợt rồi. Muốn chen chân vô đây quá, mỗi tội vừa mới tốt nghiệp :(

Mới tốt nghiệp vẫn nộp đc mà, tội gì ko thử. Có bắt buộc phải có kinh nghiệp đâu, "Over 1 year of sales service experience in banking/finance service fields is a plus" thôi

Mới tốt nghiệp vẫn nộp đc mà, tội gì ko thử. Có bắt buộc phải có kinh nghiệp đâu, "Over 1 year of sales service experience in banking/finance service fields is a plus" thôi
Đúng rồi, thường các tin tuyển dụng yêu cầu kinh nghiệm 1 năm SV mới ra trường vẫn có thể nộp. Nếu CV phù hợp với vị trí công việc NH vẫn gọi đi sơ tuyển/thi viết bình thường.

bạn ơi, apply qua vietnamworks ahh?mình cũng thử apply qua VNWs chực lần mà chẳng bao h đc hết.. hic hic. có ai ra trường mà tới tận h chưa xin đc việc k? tuyệt vọng quá... :-o

Thất nghiệp thì cứ hê lên cho những ng thất nghiệp từ hồi TN tới h biết đồng bào chúng ta rất đông và rất tuyệt vọng :))

bạn ơi, apply qua vietnamworks ahh?mình cũng thử apply qua VNWs chực lần mà chẳng bao h đc hết.. hic hic. có ai ra trường mà tới tận h chưa xin đc việc k? tuyệt vọng quá... :-o
Có mình đây.....bạn yên tâm, ko phải chính mình bạn đâu, mình tốt nghiệp trường HVNH 5 tháng rồi, nộp ko biết bao nhiêu bộ hồ sơ, nhưng bây h vẫn thất nghiệp....lớp mình nói riêng, và những lớp của các bạn mà mình biết gần như đi làm đc khoảng 20% (trong đo COCC khá nhiều).... còn các bạn thất nghiệp vẫn nhiều lắm.
Mình bây giờ cũng tuyệt vọng quá, chẳng biết làm thế nào để tìm đc việc nữa....
nộp bao nhiêu bộ hồ sơ, thì viết hầu như qua nhiều, nhưng pv vòng cuối có nơi họ chê thẳng mình chưa có kng.... kể các các DN.... :(

Đúng rồi, thường các tin tuyển dụng yêu cầu kinh nghiệm 1 năm SV mới ra trường vẫn có thể nộp. Nếu CV phù hợp với vị trí công việc NH vẫn gọi đi sơ tuyển/thi viết bình thường.

Nói plus vậy thôi bạn ah. 3 lần rùi. Mỗi lần nộp là thêm 1 lần đau. ^^

Ôi, thất nghiệp, mình cũng thất nghiệp 4 tháng rưỡi rồi, nộp hồ sơ ko biết bao nhiêu lần, rải hồ sơ như rải truyền đơn, cuối cùng rồi cũng tèo hết

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên