Chuyên viên thanh toán quốc tế

hongquan1201

Thành viên
Chào anh/chị UB,
Em là sinh viên năm nhất, em đang có hướng ứng tuyển vào vị trí này sau khi ra trường, nhưng em có một số thắc mắc và câu hỏi mong anh chị đi trước tư vấn và giải đáp giúp em :D
Em có dạo qua các trang tuyển dụng thì hầu hết em chưa thấy tuyển nhân lực cho vị trí này, nên em rất hoang mang:(, và nếu như em theo vị trí này thì em cần học thêm những nghiệp vụ nào hỗ trợ ngoài chương trình giảng dạy trong nhà trường?, cũng như bằng cấp ngoại ngữ ra sao?
Em xin chân thành cảm ơn, chúc anh chị một ngày làm việc hiệu quả/

Sinh viên năm nhất mà đã quan tâm đến việc thi tuyển, yêu cầu công việc, ... là rất đáng khen rồi. Để biết công việc của một CV Thanh Toán QT thì em cứ google các tin tuyển dụng về vị trí này và các yêu cầu công việc (google ra rất nhiều chứ không phải là không NH nào tuyển đâu nhé). Về tài liệu tham khảo thì em có thể vào mục Nghiệp vụ NH cơ bản/Nghiệp vụ Thanh toán QT của trang web này để tìm hiểu thêm. Có rất nhiều tài liệu được chia sẻ đấy. Ngoài ra thì hãy tận dụng và bóc lột google nhé. Không có gì mà không thể tìm được :D

Nếu đam mê với nghề, em hãy chuẩn bị tốt kiến thức nhé. Học tốt những môn như kỹ thuật nghiệp vụ ngoại thương, thanh toán quốc tế, vận tải, bảo hiểm. Đọc nhuần nhuyễn UCP 600, ISBP 681,745. Nắm chắc pháp lệnh quản lý ngoại hối, Nghị định 160... đảm bảo NH nào cũng sẽ sẵn sàng đón em.

Nếu đam mê với nghề, em hãy chuẩn bị tốt kiến thức nhé. Học tốt những môn như kỹ thuật nghiệp vụ ngoại thương, thanh toán quốc tế, vận tải, bảo hiểm. Đọc nhuần nhuyễn UCP 600, ISBP 681,745. Nắm chắc pháp lệnh quản lý ngoại hối, Nghị định 160... đảm bảo NH nào cũng sẽ sẵn sàng đón em.

em xin chân thành cảm ơn anh, chúc anh buổi tối cuối tuần vui vẻ :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back