Chuyên viên nghiệp vụ Incas của Vietinbank!

Các anh/chị đã làm ở vị trí này cho em hỏi:
1. Vị trí này làm những công việc gì, có thú vị không?
2. Khi thi tuyển thì thi những vấn đề gì? Có giống thi vào vị trí tín dụng không?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình cũng quan tâm đến vấn đề này như bạn. Có bạn nào trả lời giùm với!

Các anh chị đã làm ở vị trí này cho em hỏi?
1. Vị trí này làm những công việc gì, có thú vị không?
2. Khi thi tuyển thì thi những vấn đề gì? Có giống thi vào vị trí tín dụng không?
Hiện mình đang thực tập tại Vietinbank và mình thấy vị trí mà bạn thắc mắc thì thường những người học về công nghệ thông tin làm ở phòng đó, vì công việc đó là quản lý các nghiệp vụ ngân hàng thông qua hệ thống máy tính :)

thế á? hôm mình đi nộp thì thấy cô nhận hồ sơ bảo mình chuyển sang bên đấy do không đủ kinh nghiệm. Mình học kinh tế.

Hiện mình đang thực tập tại Vietinbank và mình thấy vị trí mà bạn thắc mắc thì thường những người học về công nghệ thông tin làm ở phòng đó, vì công việc đó là quản lý các nghiệp vụ ngân hàng thông qua hệ thống máy tính :)
Bạn ơi, bạn có thể hỏi hộ mình là lúc thi tuyển thì thi những gì không?
Cảm ơn bạn trước!

Bạn ơi, bạn có thể hỏi hộ mình là lúc thi tuyển thì thi những gì không?
Cảm ơn bạn trước!
Ok men, ơ nhưng mà cái này phải hỏi phòng nhân sự chứ nhỉ? mà t thực tập ở phòng tín dụng! để mai t đến xem có hỏi được không vì mấy a c ở phòng t bận lém, có gì t sẽ pm cho c! :)

Cậu ơi, hnay tớ hỏi cô ở phòng tớ thì cô bảo thường những người làm ở phòng INCAS là những người có trình độ tin học cực giỏi và phải biết các nghiệp vụ ngân hàng nữa, các cán bộ tín dụng cũng đều phải học qua lớp Incas thì mới làm đc, còn cán bộ ở phòng Incas thì phải tập hợp đủ 2 yếu tố: nắm vững được các nghiệp vụ NH và trình độ công nghệ thông tin cũng phải tốt. Như c nói thì có thể c thi tuyển vào phòng đấy thì sẽ đc đào tạo sau, vì tất cả những ai khi trúng tuyển đều phải qua thử việc, oy đi học thêm - được đào tạo thêm thì mới làm đc. Vì t thực tập ở chi nhánh nên không hỏi đc ở phòng tuyển dụng nên t cũng k rõ lắm, t chỉ có thể thông tin cho c đc như thế này thôi! À, còn thêm một điều nữa đó là: phòng Incas chỉ có ở hội sở thôi, còn ở các chi nhánh và các phòng GD không có phòng Incas, ở chi nhánh thì có phòng điện toán có chức năng gần như phòng Incas ở hội sở. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên