MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

Bạn có đếm nhầm ko, Buổi chiều chỉ có 4 nhóm (5-6 bạn/nhóm) thôi (1h30 - 5h)

Bạn ko đọc kỹ ah, 40 bạn chia làm 8 nhóm có phải là 5ng/1 nhóm không, sáng 4 nhóm, chiều 4 nhóm là đúng rồi còn gì. Do buổi sáng có 5 bạn bỏ, nên còn 3 nhóm. Bạn nghĩ mình đếm nhầm ở đâu, số liệu này mình lấy trong danh sách ký đấy bạn:))))))))))))

Bạn ko đọc kỹ ah, 40 bạn chia làm 8 nhóm có phải là 5ng/1 nhóm không, sáng 4 nhóm, chiều 4 nhóm là đúng rồi còn gì. Do buổi sáng có 5 bạn bỏ, nên còn 3 nhóm. Bạn nghĩ mình đếm nhầm ở đâu, số liệu này mình lấy trong danh sách ký đấy bạn:))))))))))))
Sáng nay ở HCM tới 5 nhóm lận, cũng có 4-5 bạn không đến thi. Nói chung là nhóm nào cũng bị các anh chị phản biện
"tơi bời hoa lá" hết, nhưng có một số chỗ mình không đồng ý với anh chị thì lại không có nhiều thời gian để tranh luận nên vẫn chưa làm rõ được cái chiến lược của nhóm mình. Vòng này thấy hên xui quá. Nếu có cơ hội vào vòng phỏng vấn hy vọng rằng thời gian sẽ thoải mái hơn để thể hiện được nhiều hơn.

Haizz, nghe các bạn share một chút mà đã thấy gai gai người rồi, đấy là làm việc nhóm, còn mình one one thì thế nào đây nhỉ? bao giờ cho tới lượt GĐKHCN? :-s

Sáng nay ở HCM tới 5 nhóm lận, cũng có 4-5 bạn không đến thi. Nói chung là nhóm nào cũng bị các anh chị phản biện
"tơi bời hoa lá" hết, nhưng có một số chỗ mình không đồng ý với anh chị thì lại không có nhiều thời gian để tranh luận nên vẫn chưa làm rõ được cái chiến lược của nhóm mình. Vòng này thấy hên xui quá. Nếu có cơ hội vào vòng phỏng vấn hy vọng rằng thời gian sẽ thoải mái hơn để thể hiện được nhiều hơn.

Ngoài Bắc cũng vậy b ạ. Có 1 số câu các anh/chị hỏi rất lạ, nhưng hầu như là hỏi theo kiểu yêu cầu mình phải trả lời ngay. Theo t thì ko quan trọng đúng sai mà các anh/chị chỉ thử phản ứng và khả năng lập luận logic về câu trả lời của mình thôi. :d

Tớ thì thấy rất vui :D.

Đi tuyển thế này mình thấy mình yếu ở đâu, làm việc nhóm mình nên làm gì. Và đc nghe cách phản biện và trả lời từ BGĐ cũng hay.

Sinh viên mình vẫn quá yếu ở thực tế :). Khi đi vào chi tiết, hầu hết mng đều khó giải quyết, bề nổi + chém gió thì lại thuần thục.

Chúc mừng các bạn đi tiếp ;)

Chúc mừng các bạn đã được trải qua vòng thi này, mình không có cơ hội được tham gia nhưng nghe các bạn kể là thấy rất "fê" rồi, có ai nhớ câu hỏi không? chia sẻ cùng mọi người để có cái "chém" trong lúc chờ đợi nào ^^

đề thi yêu cầu đưa ra dự án chiến lược phát triển giày. Bao gồm thông tin hoạt động, đối thủ cạnh tranh, thị trường và một số bảng khảo sát. Mình nghĩ bạn nào thi chắc sẽ nhớ miết 2 cái tên B-Foot và MFlex :))

các bạn có được sử dụng công cụ gì không? hay chỉ là người ta đưa ra đề tài và mình tự trao đổi với nhau?

Đề khá dài bao gồm thông tin vê công ty, đối thủ cạnh tranh, thị trường, market research,... nên không thể chia sẻ với các bạn ở đây được. Đề bài chung là phân tích điểm mạnh của các đối thủ cạnh tranh rồi đưa ra chiến lược phù hợp cho cty trong tương lai với mục tiêu chính là tăng lợi nhuận và doanh thu. Nhiều nhóm cố gắng đưa ra chiến lược để đưa cty dẫn đầu thị trường về 1 sản phẩm nào đó mà quên mất rằng trong kinh doanh điều mà Ban Giám Đốc cũng như Cổ đông quan tâm nhất là tăng Doanh thu và Lợi nhuận.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên