MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

mình cũng đã qua vòng 1.Ngại nhất là vòng phỏng vấn.. nói giọng quê. mãi ko đổi giọng được :(

có a/c nào đi test chương trình "lãnh đạo tương lai" này chưa vậy? cho e chút kinh nghiệm với. 29/5 này e sẽ đi test nè, hichic. run quá. thanks in advance

có a/c nào đi test chương trình "lãnh đạo tương lai" này chưa vậy? cho e chút kinh nghiệm với. 29/5 này e sẽ đi test nè, hichic. run quá. thanks in advance

Bạn ko cần phải ôn gì hết, vì cái này nó kiểm trả khả năng của bạn là chính, vì vậy để tâm trạng thoải mái, bình tĩnh và tập trung cao độ khi làm bài là ok

Những phần như IQ, Logic, Sử lý tình huống hay tiếng anh thì là tùy vào khả năng của bạn nên mình không giúp gì được. Riêng phần Tính toán thì mình xin chia sẻ kinh nghiệm của mình như sau: 1 câu hỏi thường đòi hỏi phải thực hiện 3 - 4 phép tính (phép tính 4 chữ số), nếu bạn đâm đầu vào tính thì chắc chắn là không kịp thời gian, bởi vậy bạn nên đọc kỹ đề và câu hỏi, dùng phương pháp loại suy để loại bỏ bớt những câu sai và chỉ cần thực hiện 1 - 2 phép tính là bạn có thể trả lời câu hỏi đó rồi. Phần Tính toán không chỉ để test khả năng tính toán chính xác mà còn test cả khả năng suy luận nữa.
Chúc các bạn thi ngay 29/5 may mắn.

hức.... khả năng tính nhẩm của mình khá kém, mà hình như k cho mang máy tính vào đúng k :-SS

thi kiểu này của MSB thì nó ăn vào tố chất của mỗi bạn rùi. Cũng ko có kinh nghiệm j nhiều lắm :D

Bạn tranthuan1904 ơi vòng thi viết là thi những gì đó?mình đc thông báo đi thi mà ko bít pải chuẩn bị gì cả.hxhx

Cứ phát huy tất cả là đc mà bạn. Đề MSB đánh vào yếu tố con người :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên