Chứng minh thị trường mục tiêu của ngân hàng

phuc2511

Verified Banker
Chào các anh chị, tình hình là em đang học môn Marketting ngân hàng và xui xui sao lại phải thuyết trình đầu tiên. Đề tài e bốc là "Hãy cho biết thị trường mục tiêu của ít nhất 3 Ngân hàng. Chứng minh cho nhận định đó của a/c?". Cô hem có hướng dẫn gì thêm, e mail hỏi cô cũng ko trả lời, đành lên đây nhờ các anh chị giúp đỡ ạ!
Thị trường mục tiêu của các Ngân hàng em thấy có nêu ra trong các báo cáo hội đồng cổ đông. Nhưng em chưa hiểu từ "chứng minh" lắm ạ! Là chứng minh dựa vào số liệu thực tế (vậy số liệu lấy ở đâu?) hay chỉ cần chứng minh tiềm năng của thị trường đó thôi ah?
Mong các anh chị giúp e! [-O

bạn tìm Thị trường mục tiêu của các Ngân hàng ở đâu cho mình địa chỉ với, m tìm mà k thấy, thank b

Chào các anh chị, tình hình là em đang học môn Marketting ngân hàng và xui xui sao lại phải thuyết trình đầu tiên. Đề tài e bốc là "Hãy cho biết thị trường mục tiêu của ít nhất 3 Ngân hàng. Chứng minh cho nhận định đó của a/c?". Cô hem có hướng dẫn gì thêm, e mail hỏi cô cũng ko trả lời, đành lên đây nhờ các anh chị giúp đỡ ạ!
Thị trường mục tiêu của các Ngân hàng em thấy có nêu ra trong các báo cáo hội đồng cổ đông. Nhưng em chưa hiểu từ "chứng minh" lắm ạ! Là chứng minh dựa vào số liệu thực tế (vậy số liệu lấy ở đâu?) hay chỉ cần chứng minh tiềm năng của thị trường đó thôi ah?
Mong các anh chị giúp e! [-O

Em tìm 3 Ngân hàng có 3 thị trường mục tiêu khác nhau.

Mỗi Ngân hàng, để chứng minh rằng nó đang theo đuổi mục tiêu đó thì em phải nếu ra được:
- Chính sách tín dụng của Ngân hàng đó là như thế nào, có những điểm đặc biệt gì để hướng dòng tín dụng vào thị trường đã chọn, ưu tiên hơn các thị trường khác.
- Về hệ thống phân phối, Ngân hàng đó đặt các chi nhánh ở đâu, nó có lợi ích gì cho mục tiêu hay ko?
- Về nguồn nhân lực, nó yêu cầu và tuyển dụng nhân lực như thế nào, có gì đặc biệt hay không? Chính sách nhân sự như nào?
- ...
Tóm lại là nếu ra các mặt của một ngân hàng mà em thấy nó nhằm hướng tới thị trường mục tiêu mà mình đã nói ban đâu. Xen vào đó là các con số thống kê chứng minh rằng Ngân hàng đang hướng vào mục tiêu đó.

Chẳng hạn với VPBank, mục tiêu của nó là Ngân hàng bán lẻ, hướng đến cho vay tiêu dùng và SME vừa và nhỏ, thì hệ thống phân phối của VPBank như thế nào, việc tuyển dụng có gì đặc biệt. Ví dụ như tuyển dụng một lượng lớn nhân viên có trình đó thấp làm nhiệm vụ bán hàng, sau vài tháng thì sa thải ... Cơ cấu vốn tín dụng của nó như thế nào, có tập trung vào thị trường đã chọn không? Đưa ra luận điểm, phải có dẫn chứng chứng minh, mà thuyết phục nhất là các con số: Có thể thông qua báo cáo tài chính, thông qua báo mạng (dễ tìm).

Ngoài ra, thị trường mục tiêu mà một ngân hàng nhắm đến, ngoài tín dụng, còn có thể là huy động vốn, bán chéo sản phẩm, đẩy mạnh dịch vụ ...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên