MB [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh

Vậy là mới có của HO fải ko các tình iêu, chi nhánh thi sau 1 tuần mà. Các bạn làm t háo hức, hồi hộp quá ^^

Tớ vừa nhận được tin nhắn đi phỏng vấn có ai được gọi ko?tớ thấy mỗi vị trí có 12 người được gọi đi pvan.

Mình có tên trong danh sách phỏng vấn của MB rồi. Nhưng mà buồn cười quá, hôm đó vị trí của mình (chuyên viên IB) mình để ý thấy có khoảng chục bạn đi thi viết, hôm nay xem danh sách phỏng vấn thấy 11 bạn. Kiểu này MB lấy hết vào pv. Không biết chỉ tiêu bao nhiêu đây... Haizz... Giờ lại chuẩn bị pv. Thấy mỗi bạn chỉ có slot khoảng 15' => chắc chắn sẽ có pv lần 2. Chắc lần này chỉ là pv sơ bộ thui.

Mà mình chưa có cuộc điện thoại nhỡ nào ngày hôm nay cả. Nên bạn nào chưa nhận đc đt thì cũng k phải lo lắng lắm đâu nhé. Hị hị. Chúc cả nhà may mắn.
Vị trí của mình vòng viết cũng loại ít lắm, hầu như là đi phỏng vấn hết. Mình nghĩ pv chỉ 1 vòng như họ thông báo thôi. Thời gian dự kiến 15 phút nhưng thực tế có thể lâu hơn, nhiều nơi mình đi cũng như vậy

Vị trí của mình vòng viết cũng loại ít lắm, hầu như là đi phỏng vấn hết. Mình nghĩ pv chỉ 1 vòng như họ thông báo thôi. Thời gian dự kiến 15 phút nhưng thực tế có thể lâu hơn, nhiều nơi mình đi cũng như vậy

Đúng rồi bạn. Người ta dự kiến là 15 phút cho mỗi người nhưng lúc phỏng vấn nếu họ thấy ứng viên đó thích hợp cho vị trí thì họ sẽ dành thời gian cho ứng viên đó nhiều hơn và ngược lại họ sẽ chỉ hỏi qua loa vài câu rồi mời ứng viên khác. Hôm qua mình đi pv thì anh vào trước mình bị quay gần 1 tiếng trong khi theo lịch dán ở cửa thì có 15 phút thôi. :)

Tớ vừa nhận được tin nhắn đi phỏng vấn có ai được gọi ko?tớ thấy mỗi vị trí có 12 người được gọi đi pvan.
Mình còn gặp trường hợp oái oăm hơn. Mình có kn 3 năm trong lĩnh vực ứng tuyển (đúng luôn vị trí nhé) vậy mà họ vẫn bắt đi thi (gọi lên nhân sự thì họ bảo là vị trí này trưởng phòng đó yêu cầu tất cả đều phải đi thi test :v ). Hôm nay nhận được tin nhắn đến điện thoại là mời đi pv và xem thông tin trên website. Nhưng, lên website vào danh sách phỏng vấn của phòng mình ứng tuyển thì ứ có tên ở đó (cả thi test lẫn ứng viên có kinh nghiệm). Giờ cũng chả biết làm sao nữa: Không đi đến chỗ pv thì tự bỏ lỡ cơ hội
Còn đi đến chỗ pv mà nó bảo không có danh sách rồi đi về thì vừa mất công vừa dơ mặt :((

Mới có của hội sở chứ chi nhánh Hà Nội thi cùng đợt chưa có đúng ko các bạn :(

Mình chuẩn bị phỏng vấn ở vị trí chuyên viên kiểm soát tuân thủ hội sở,không biết họ hỏi những gì?có ai có kinh nghiệm từng phỏng vấn ở vị trí này chỉ cho mình với.thank

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên