MB [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh

cái này là 78+214= 292
38+421=459
69+517=585
Kết quả là 586 chứ nhỉ?

Khi nhà nước công bố tăng lượng cung tiền trong tương lai, nhưng ko thay đổi cung hiện tại thì:
A/Giá cả tương lai tăng, giá hiện tai giảm
B/Giá cả tương lai và hiện tại đều tăng
C/Giá cả tương lai và hiện tại đều giảm
D/ ko câu nào đúng
D à các bạn?
Đáp án là B, vì khi nhà nước đã công bố tăng cung tiền trong tương lai thì ng dân đã có kỳ vọng rùi, giá hiện tại tự động điều chỉnh theo, hức (điều này thực tế chứng minh rùi)

Câu này m cx chưa trả lời đk, à bạn làm đk câu này chưa
Câu3:
Chữ cái tiếp theo của dãy sau là gì?
CEO
ABB
BGN
FB?
Câu4:
Chữ cái tiếp theo của dãy là gì
ECO
BAB
GBN
DB?
Hình như 2 câu này chứa đáp án của nhau, trông giống giống :-ssNhưng mà vẫn chưa hiểu tại sao lại thế T___T

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trong một nền kinh tế mở thì tổng cầu AD = C + I + G + NX, AD tăng nghĩa là tổng các biến số bên phải của phương trình trên tăng, nhưng sự hiểu quả của sự gia tăng này ( gia tăng GDP thự tế) có tăng hay không thì phải xem việc sự dụng các nguồn có hiệu quả hay ko ( đầu tư có hiệu quả hay ko? chi tiêu chính phủ có hiệu quả hay không?....Còn về câu hỏi của bạn là chưa đầy đủ, vì tổng cầu tăng thì chỉ kết luận được rằng GDP danh nghĩa tăng mà thôi, còn GDP thực tế có tăng hay không thì chưa kết luận được.
p/s: ý kiến cá nhân nhé. có gì sai xót bạn bổ xung thêm! :)

Câu này m cx chưa trả lời đk, à bạn làm đk câu này chưa
Câu3:
Chữ cái tiếp theo của dãy sau là gì?
CEO
ABB
BGN
FB?
Câu4:
Chữ cái tiếp theo của dãy là gì
ECO
BAB
GBN
DB?
À! Viết dãy Chữ ra rồi cho từ A là 1, B là 2....
2 chữ đầu nhân vs nhau ra chữ thứ 3.

Câu 4 sẽ là 2x4=8 ---->H
Câu 3 sẽ là 6x2=12 --->L
T____T mai thi lo quá =))) mấy cái tính toán mình kém nhớ công thức zzzzz

Các bác cho em hỏi câu này; Có 10 chìa khóa 10 phòng phải thử bao nhiêu lần mới mở dc hết khóa??? (. Vì em đã tính từng lần mà ko ra 54 nên nhờ các bác giúp với ạ: Phòng thứ nhất mất 9 lần thử, phòng thứ 2 mất 8 lần thử, phong 3 mất 7 lần thử, phòng 4 mất 6 lần thử, phòng 5 mất 5 lần thử, phòng 6 mất 4 lần thử, phòng 7 mất 3 lần thử, phòng 8 mất 2 lần thử, phòng 9 mất 1 lần, phòng 10 mất 0 lần. vậy tổng các lần thử là 45 chứ ạ :(( các bác giúp em:((

Mỗi phòng bạn fai cộng thêm 1 lần nữa, vì cái lần mở đúng cũng được tính là 1 lần thử. Không thể thử 9 lần, xong chắc chắn đấy là chìa khóa đúng, thì lại không mở nữa

À! Viết dãy Chữ ra rồi cho từ A là 1, B là 2....
2 chữ đầu nhân vs nhau ra chữ thứ 3.

Câu 4 sẽ là 2x4=8 ---->H
Câu 3 sẽ là 6x2=12 --->L
T____T mai thi lo quá =))) mấy cái tính toán mình kém nhớ công thức zzzzz
CEO: 3. 5= 15. 15 là P chứ, làm j có quy luật nhân nhỉ?

Kết quả là 586 chứ nhỉ?

Đáp án là B, vì khi nhà nước đã công bố tăng cung tiền trong tương lai thì ng dân đã có kỳ vọng rùi, giá hiện tại tự động điều chỉnh theo, hức (điều này thực tế chứng minh rùi)

Đáp án D nhé, ko thể nói theo cảm tính đc, ví dụ nhà nước công bố cung tiền trong tương lai là do số lượng hàng hóa tăng thì sao, số lượng hàng hóa tăng thì phải tăng số lượng tiền lưu thông chứ, nếu ko thì giá cả hàng hóa đó sẽ giảm à.
NÊn tùy vào trường hợp coi cung tiền để làm gì, ko nói rõ ra thì đáp án D thôi bạn ạ

Đáp án D nhé, ko thể nói theo cảm tính đc, ví dụ nhà nước công bố cung tiền trong tương lai là do số lượng hàng hóa tăng thì sao, số lượng hàng hóa tăng thì phải tăng số lượng tiền lưu thông chứ, nếu ko thì giá cả hàng hóa đó sẽ giảm à.
NÊn tùy vào trường hợp coi cung tiền để làm gì, ko nói rõ ra thì đáp án D thôi bạn ạ
bạn nhầm rồi, đáp án đúng là B, cả 2 đều tăng vì người dân kỳ vọng lạm phát trong tương lai tăng thì sẽ làm giá cả tăng dần từ ngày hôm nay.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,799
Thành viên mới nhất
youhuihuodog54
Back
Bên trên