Chọn MB hay BIDV?

Các bạn cho mình lời khuyên nhé: mình đang boăn khoăn không biết lựa chọn MB hay BIDV, bên MB mình sẽ làm chuyên viên quản lý đầu tư, còn BIDV thì làm kế toán.
Mong sớm nhận được những chia sẻ từ các bạn, đặc biệt là từ những bạn đã có kinh nghiệm làm việc tại 2 ngân hàng trên.
Cảm ơn cả nhà! Ah, mình chưa từng làm bank, trước đấy mình làm kiểm toán

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nên làm MB bạn ạ, vì mình thấy con trai k hợp Kế toán, còn nếu bạn yêu thích và có hướng lên được Kiểm soát viên (cái này mình cũng k rõ lắm vì k tìm hiểu về vị trí kế toán trong NH) thì bạn cứ sang BIDV thôi.
Dù sao mình vẫn thích vị trí Quản lý đầu tư bên MB hơn:)

Mình thì mình prefer MB hơn. Mình cũng thích BIDV nhưng độ thích giảm đi khá nhiều sau cái vụ tuyển dụng vừa rồi.
Làm ở MB thì sẽ áp lực hơn BIDV (nhiều người bảo mình như vậy), nhưng mình vốn rất là thích tác phong chuyên nghiệp của MB, hơn nữa cũng có thiện cảm với cái từ "QUÂN ĐỘI" ====> mình vote 1 phiếu cho MB :D:D !

1 phiếu cho MB, đơn giản vì đã đỗ rồi thì phải thử vị trí mới thôi anh ơi :D, chán kiểm toán, đổi nghề không lẽ qua kế toán.

bạn nên suy nghĩ xem xét khả năng phù hợp với cái gì, hướng đi của mình tương lai sẽ như thế nào...rồi đưa ra quyết
định. chúc bạn thành công !

Mình nghĩ là lựa chọn MB .
Thứ nhất là làm kế toán thì không hợp với con trai và người năng động . Bạn nên thử sức ở vị trí quản lý đầu tư , chắc chắn sẽ học hỏi được nhiều điều hơn.
Thứ hai là môi trường làm việc năng động hơn và sự thăng tiến nhanh hơn ở MB so với BIDV.

BIDV thì ít áp lực hơn nhưng MB có lẽ nhiều cơ hội thể hiện, phát triển hơn. Chúc bạn có lựa chọn đúng:)>-

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên