CHỌN AGRIBANK HAY TECHCOMBANK????

các banker có kinh nghiệm giúp mình với mình hiện tại nhận được offer letter của Agribank và Techcombank, nhưng không biết chế độ, môi trường làm việc, cơ hội thăng tiến....của 2 ngân hàng này ntn, các mem có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với.
Thanhks & Best Regards!:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Về trình độ học vấn là ok, nhưng về thực tế và kiến thức, hiểu biết xã hội còn chưa có nhiều, làm ngân hàng và nhất là tín dụng phải có hiểu biết xã hội rất nhiều thì mới có thành công được.
Bạn í được nhận offer letter rồi mà anh, hơn nữa dù sao No cũng có NHNN đứng sau giữu chân thi hơn chán các ngân hàng TMCP. Rõ ràng No vẫn đứng top và đãi ngộ, áp lực không bằng Tech và quy trình tín dụng cũng khá là đơn giản hơn )

Bạn í được nhận offer letter rồi mà anh, hơn nữa dù sao No cũng có NHNN đứng sau giữu chân thi hơn chán các ngân hàng TMCP. Rõ ràng No vẫn đứng top và đãi ngộ, áp lực không bằng Tech và quy trình tín dụng cũng khá là đơn giản hơn )
Đúng rùi, nhưng nãy có một bạn thắc mắc là nhận được letter mà không biết lựa chọn còn phải hỏi, mình chỉ chỉ nói bạn ấy học rất tốt nhưng thực tiễn xã hội chưa có nhiều, he có lẽ chỉ cắm đầu vào học mà không chịu tìm hiểu bên ngoài thui

Đúng rùi, nhưng nãy có một bạn thắc mắc là nhận được letter mà không biết lựa chọn còn phải hỏi, mình chỉ chỉ nói bạn ấy học rất tốt nhưng thực tiễn xã hội chưa có nhiều, he có lẽ chỉ cắm đầu vào học mà không chịu tìm hiểu bên ngoài thui
Chuẩn quá, bình thường nghe tên Agri đã là niềm mong ước rồi )

MÌnh có suy nghĩ khác, trên thực tế đúng là AGRi là một trong những tên tuổi lớn, có thương hiệu, nhưng một vài năm gần đây để nhiều tai tiếng, nên làm việc ở đây cũng thấy chán, vẫn có nhiều bất cập, chủ yếu vướng nhiều ở cơ chế, và tính cạnh tranh không nhanh nhạy, vẫn còn ì và chậm trên thị trường, và còn một điều nữa là sai phạm có hệ thống do thiếu trách nhiệm của người có trách nhiệm nữa, nên không phải cứ có thương hiệu đã là ok đâu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,652
Thành viên mới nhất
attilamerch
Back
Bên trên