Cho vay vốn mua ô tô sinh hoạt.

Banker.6789

Verified Banker
Em là lính mới chuyển ngạch sang NV-QHKH mới chỉ dừng ở các quy trình và quy chế của Bank đang tiến hành 1 món như tiêu đề mong anh chị truyền đạt kinh nghiệm và mẹo để củng cố kinh nghiệm ạ.
1. Khách hàng muốn vay vốn lưu động 300 triệu mua ô tô ( bên em chỉ vay ngắn hạn), xe bán tải Rover mua được 5 tháng trị giá 800tr.
2. Mục đích vay: bổ sung vốn mua ô tô
3. TSBĐ: chính chiếc xe đó, đứng tên công ty chưa sang tên.
4. Sếp muốn làm phương án vay: Tiêu dùng hoặc mua sắm nội thất
5. Nhân thân: tốt,có chức sắc,uy tín.
Vậy để hoàn thiện hồ sơ hoàn chỉnh của khách hàng này em cần "bổ sung" như thế nào cho hợp lý. Càng cụ thể phương án và chứng từ càng tốt ạ. Em cảm ơn.

Ý bạn muốn làm cho khách hàng vay dài ra đúng không.
Trường hợp này làm phương án vay tiêu dùng là hợp lý nhất.
Ví dụ : Làm cho khách vay mua bộ sập gỗ tầm 50tr đến 70tr, dàn âm thanh , ti vi ngon ngon tầm 30tr. Nhà chưa ốp gỗ sàn, trần, tường thì tương nốt tiền mua gỗ về ốp, thay thiết bị nhà vệ sinh ...
Cái này thì còn tùy bên bạn vay tiêu dùng bắt cung cấp chứng từ gì, còn bên mình vay tiêu dùng không nhất thiết phải cung cấp hóa đơn đỏ nên cũng không khó lắm.
Bạn cũng nên tham khảo mấy người có kinh nghiệm làm tín dụng bên bạn, họ sẽ cho bạn câu trả lời hợp lý hơn.
Chúc bạn thành công!

Tuỳ vào sản phẩm dịch vụ của mỗi bank bạn ah, nhưng theo mình nghĩ nên tài trợ đúng mục đích là mua xe (hoàn tiền mua xe), sản phẩm này hầu hết các bank đều có mà. Nếu làm tiêu dùng có tsđb thì xe này phải sang tên rồi chứ, với lại khi thanh kiểm tra giải trình sẽ mệt.
P/s: cho mình hỏi là sao bạn lại dùng cụm từ "bổ sung vốn lưu động mua oto" nhỉ ?

Tuỳ vào sản phẩm dịch vụ của mỗi bank bạn ah, nhưng theo mình nghĩ nên tài trợ đúng mục đích là mua xe (hoàn tiền mua xe), sản phẩm này hầu hết các bank đều có mà. Nếu làm tiêu dùng có tsđb thì xe này phải sang tên rồi chứ, với lại khi thanh kiểm tra giải trình sẽ mệt.
P/s: cho mình hỏi là sao bạn lại dùng cụm từ "bổ sung vốn lưu động mua oto" nhỉ ?
Mình chỉ nói bổ sung vốn mua ô tô thôi vì mục đích chuẩn là để mua ô tô nhưng đang trong quá trình sang tên, xong thì mới làm. Sếp mình muốn làm là với mục đích vay tiêu dùng vì ô tô là mua lại của công ty.

Mình chỉ nói bổ sung vốn mua ô tô thôi vì mục đích chuẩn là để mua ô tô nhưng đang trong quá trình sang tên, xong thì mới làm. Sếp mình muốn làm là với mục đích vay tiêu dùng vì ô tô là mua lại của công ty.
Vậy thì làm phương án sửa chữa + trang bị nội thất/ tiêu dùng. Inbox rồi nói tiếp hỉ Hehehe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,529
Thành viên mới nhất
duyentran141197
Back
Bên trên