Cho vay từng lần giải ngân nhiều lần?

wonbin2688

Verified Banker
Cho mình hỏi cho vay theo món có đc giải ngân nhiều lần ko? hay chỉ 1 lần duy nhất?

Như trường hợp doanh nghiệp ký hợp đồng mua dây chuyền máy móc với đối tác, và thực hiện ký hợp đồng cho vay theo món đối với ngân hàng về hợp đồng này.
mỗi lần nhập hàng( theo hợp đồng) xuất hóa đơn 1 lần, như vậy có đc giải ngân nhiều lần cho nhiều hóa đơn ko?

Vẫn giải ngân được nhiều lần bình thường, tuy nhiên khi khách hàng trả nợ sẽ không giải ngân lại được như cho vay hạn mức tín dụng mà phải lập hợp đồng mới.

giải ngân nhiều lần bình thường mà bạn, cái thông tư 09 của NHNN chỉ cho giải ngân bằng tiền mặt dưới 100 triệu, ai vay trên 100 triệu mà muốn giải ngân tiền mặt thì chả phải chia làm nhiều lần à :) với lại theo nhu cầu của khách hàng nữa chứ :d

theo mình biết thì KH sẽ được vay nhiều lần mỗi lần vay thì KH sẽ phải làm 1 hợp đồng vay mới bạn ạ

Trong phạm vi số tiền khách hàng được ngân hàng cấp tín dụng, khách hàng được phép giải ngân thành nhiều đợt khác nhau trong thời gian quy định chứ không cần phải làm lại hợp đồng mới. Giải ngân theo món bị hạn chế là khi khách hàng trả nợ của bất kỳ lần nhận nợ nào cũng sẽ không làm tăng hạn mức lên như giải ngân theo hạn mức tín dụng.

giải ngân nhiều lần bình thường mà bạn, cái thông tư 09 của NHNN chỉ cho giải ngân bằng tiền mặt dưới 100 triệu, ai vay trên 100 triệu mà muốn giải ngân tiền mặt thì chả phải chia làm nhiều lần à :) với lại theo nhu cầu của khách hàng nữa chứ :d

Thông tư 09 cũng chỉ khuyến khích giải ngân chuyển khoản chứ không bắt buộc là tất cả những khoản giải ngân trên 100tr đều phải chuyển khoản. Nếu giải ngân tiền mặt nhưng có chứng từ đầy đủ và lý do hợp lý thì giải ngân mấy tỷ cũng giải ngân tiền mặt bình thường.

Được bạn nhé. Trong tờ trình thẩm định/ phê duyệt tín dụng bạn phải ghi rõ là giải ngân nhiều lần, từng đợt ra sao, số tiền mỗi lần, lý do là ok.

Cho mình hỏi cho vay theo món có đc giải ngân nhiều lần ko? hay chỉ 1 lần duy nhất?

Như trường hợp doanh nghiệp ký hợp đồng mua dây chuyền máy móc với đối tác, và thực hiện ký hợp đồng cho vay theo món đối với ngân hàng về hợp đồng này.
mỗi lần nhập hàng( theo hợp đồng) xuất hóa đơn 1 lần, như vậy có đc giải ngân nhiều lần cho nhiều hóa đơn ko?
- Cho vay từng lần giải ngân theo doanh số, khi bạn ký 1 HĐTD với một số tiền cho vay tối đa nhất định, khách hàng có thể nhận nợ nhiều lần với doanh số không vượt quá số tiền được ghi trên HĐTD (KH sẽ không nhận nợ lại sau khi trả nợ)
- Cho vay từng lần giải ngân theo dư nợ, trường hợp này khách hàng sẽ nhận nợ laị được sau khi giải ngân. Số tiền giải ngân không quá số tiền ghi trên HĐTD.
* Thông thường mình thấy cho vay từng lần thường giải ngân theo doanh số.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,572
Thành viên mới nhất
8xbet777_bet
Back
Bên trên