Cho vay hộ sản xuất ở Agribank???

akai92

Thành viên
Các anh/chị/em/bạn cho em hỏi với ạ.
Agribank cho vay hộ sản xuất bằng các phương thức nào ?
1. Cho vay từng lần
2. Cho vay theo hạn mức tín dụng
3. Cho vay theo dự án đầu tư
4. Cho vay hợp đồng tài trợ
5. Cho vay thông qua nghiệp vụ phát hành và sử dụng thẻ tín dụng
6. Cho vay theo hạn mức thấu chi
Em cảm ơn ạ !

Mình đang thực tập ở agribank, thấy chỉ có 2 phương thức chủ yếu cho vay đối với hộ sản xuất là cho vay từng lần và cho vay bằng tín chấp

Mình cũng thực tập ở NHNNo&PTNT ở huyện, thông thuờng thì cho vay đối với Hộ sản xuất chỉ sử dụng 2 hình thức là cho vay từng lần và cho vay theo hạn mức tín dụng, theo mình biết thì hình thức cho vay từng lần đuợc xuất phát từ hình thức cho vay theo hạn mức tín dụng thôi bạn ah! vì hộ sản xuất chủ yếu cho vay ngắn hạn (theo mùa vụ)nên cho vay từng lần đuợc sử dụng phổ biến nhất vì thủ tục đơn giản và nhanh nhất. Nếu mình có nói gì chưa đúng rất mong các bạn, các anh chị góp ý dùm mình nha!!!

Mình đang thực tập ở agribank, thấy chỉ có 2 phương thức chủ yếu cho vay đối với hộ sản xuất là cho vay từng lần và cho vay bằng tín chấp

Sak, cho vay từng lần và cho vay tín chấp :-o

Cho vay hộ thì ở Agribank chủ yếu là cho vay từng lần và cho vay theo hạn mức tín dụng.

Ngoài ra còn có thể cho vay theo dự án đầu tư nếu thời gian hoàn vốn trên 1 năm (mua ô tô, máy móc ... )

Agribank thường cho vay hộ sản xuất theo các phương thức:
Đối với hộ nông dân: Cho vay từng lần không có bảo đảm bằng tài sản theo bảo lãnh của hội phụ nữ, hội nông dân (tối đa 50tr). Trước đây có cả phương thức cho vay lưu vụ nhưng giờ không thấy sử dụng ^^
Đối với hộ sản xuất, kinh doanh lớn hơn(có đăng ký kinh doanh): Cho vay từng lần hoặc cho vay theo hạn mức tín dụng có bảo đảm bằng tài sản.
Mình mới vào Agribank được 4 tháng, chưa thấy phát sinh cho vay theo dự án đầu tư (thời gian hoàn vốn trên 1 năm thì cho vay từng lần trung hạn :D )

- - - Updated - - -

Tín chấp là biện pháp bảo đảm tiền vay chứ không phải phương thức cho vay bạn nhé ;)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back