Cho em hỏi về giờ giấc làm việc ở Vietinbank.

Chả là em cũng vừa thi vào Vietinbank cách đây mấy hôm, tất nhiên cũng mới thi viết thôi, nhưng vì tính hay lo xa cho nên em cũng tính toán cân nhắc xem nếu đỗ thì liệu có trụ được ở đây không. Theo như đồn đại thì ngân hàng này làm việc vất vả lắm, lại đi sớm về muộn mà em là con gái nữa, bây giờ còn trẻ khỏe chưa vướng bận gì thì khác, chứ sau này còn có gia đình nữa, không lẽ cứ làm 7 - 8h tối mới về, lúc đấy chồng con vứt cho ai đc =((
Nếu làm vietinbank ở chi nhánh tỉnh hoặc phòng giao dịch vị trí giao dịch viên thì thông thường khoảng tầm mấy giờ là được về ạ?

kinh nghiệm là lấy chồng trước, hoặc lấy chồng tr thời gian thử việc, vì có 1 số chi nhánh (trong đó có chi nhánh mình từng làm) yêu cầu nhân viên nữ viết cam kết không được lấy chồng/sinh con trong 1 hoặc 2 năm j đó

Thường thì PGD đóng cửa sớm hơn ở CN, lượng giao dịch thông thường cũng ít hơn ở CN nên làm GDV ở PGD thì có khả năng về sớm hơn ở CN. Tuy nhiên khái niệm "sớm" với Vietinbank thì cũng fai sau 6h thì fai ^^

Chỉ cần về đúng giờ là ngon lành rồi ạ, giờ làm ở đâu cũng vất vả hết, đi làm kế toán cho công ty tư nhân thì lương 1 tháng được 1 triệu rưỡi, chẳng đủ tiền xăng xe, em cũng chán :D

- - - Updated - - -

Lo dần đi là vừa chứ ạ, hehe :D

xin thưa, làm GDV không bao giờ có khái niệm về sớm đâu nhok ạ, mà đặc biệt là trong các ngân hàng lớn, nhiều khách giao dịch, chứng từ nhiều, cuối buổi phải hoàn tất các sổ nhật ký chứng từ, kiểm tra lại... :)) hiểu chưa

GDV ở PGD của Vietinbank thì hoàn toàn có thể về đúng giờ. 4h30 là đóng cửa giao dịch. Các công việc chạy chứng từ, kiểm tra, khóa sổ làm đến 5h30 là về ok :3
Trụ sở chi nhánh sẽ muộn hơn, cái này ko rành lắm chứ GDV phòng mình cứ 5h30 là bay hehe

GDV ở PGD của Vietinbank thì hoàn toàn có thể về đúng giờ. 4h30 là đóng cửa giao dịch. Các công việc chạy chứng từ, kiểm tra, khóa sổ làm đến 5h30 là về ok :3
Trụ sở chi nhánh sẽ muộn hơn, cái này ko rành lắm chứ GDV phòng mình cứ 5h30 là bay hehe

Hehe, nghe người trong ngân hàng nói chuyện tự dưng thấy yên tâm hẳn, em cảm ơn nhé :)

Nhưng thường thì khi mới được tuyển e sẽ làm ở trụ sở chi nhánh trước, đào tạo một thời gian, nếu PGD nào thiếu, hoặc e có nhu cầu về PGD nào gần nhà thì ban giám đốc, phòng nhân sự sẽ xem xét chuyển đi hoặc giữ lại làm ở trụ sở chi nhánh luôn, nói chung cũng ít nhất nửa năm hoặc 1 năm :D

Nhưng thường thì khi mới được tuyển e sẽ làm ở trụ sở chi nhánh trước, đào tạo một thời gian, nếu PGD nào thiếu, hoặc e có nhu cầu về PGD nào gần nhà thì ban giám đốc, phòng nhân sự sẽ xem xét chuyển đi hoặc giữ lại làm ở trụ sở chi nhánh luôn, nói chung cũng ít nhất nửa năm hoặc 1 năm :D

Dạ, giờ còn trẻ, còn sức thì phải cống hiến hết mình thôi ạ :)) Giờ em chỉ sợ ko đỗ để mà cống hiến thôi :p. Em cảm ơn anh nhiều ạ :p

Ngân hàng nào bây giờ cũng vậy hết bạn à, nếu bạn muốn làm giờ hành chính thì xin vào làm nhà nước đi cho an nhàn chứ vào ngân hàng mà mong được vế sớm vậy chắc không có ngân hàng nào rồi, đa số về trễ không....

mình làm phòng doanh nghiệp vietin được nửa năm, đang tính bỏ việc vì quá áp lực cả về thể chất lẫn tinh thần. nhưng lại lo thất nghiệp. mọi người cho mình lời khuyên với.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên