Cho e hỏi về đồng phục và tác phong làm việc tại Vietinbank

Hi cả nhà, e là 1 new banker. Vừa rồi từ chối Shinhan để đến với Vietin vì Shinhan lạnh nhạt quá, hihi. Tuần tới e đi làm rồi, vị trí QHKH bán lẻ. Anh chị cho e hỏi là e nên mặc đồ j đi làm (áo sơ mi + váy) hay (áo sơ mi + quần jean). Nên đi giày bít hay hở mũi. Có thêm lưu ý j trong ăn mặc và tác phong ko ah. Khởi đầu tốt cho mọi sự tốt lành mà. Em cảm ơn cả nhà

Vị trí QHKH bán lẻ thì buổi đầu đi làm e cứ mặc bình thường e thấy đẹp là được, thực tế cũng ko bị gò bó trong việc mặc đồng phục như vị trí giao dịch viên e ạ.

Hi cả nhà, e là 1 new banker. Vừa rồi từ chối Shinhan để đến với Vietin vì Shinhan lạnh nhạt quá, hihi. Tuần tới e đi làm rồi, vị trí QHKH bán lẻ. Anh chị cho e hỏi là e nên mặc đồ j đi làm (áo sơ mi + váy) hay (áo sơ mi + quần jean). Nên đi giày bít hay hở mũi. Có thêm lưu ý j trong ăn mặc và tác phong ko ah. Khởi đầu tốt cho mọi sự tốt lành mà. Em cảm ơn cả nhà
Nghĩ sao làm NH mà mặc quần jean vậy bạn? :D

Nghĩ sao làm NH mà mặc quần jean vậy bạn? :D
Thế b nghĩ sao mà ko dc mặc quần Jean vậy ah, năng động chứ có j mà ko dc. Ngân hàng chỗ mình trúng tuyển các chị mặc jean nhé b, mình hỏi cho chắc vì mình là ng mới, mặc sao cho ko mất lòng ng khác thôi

Quy định chung rồi.
Nữ : váy áo công sở hoặc áo sơ mi có cổ sáng màu + quần tây tối màu.
T7 tự do - mà Vietin đâu làm thứ 7 => bỏ.
Chưa thấy ông QHKH nào quần jean trừ thứ 7 . LOL

Quy định chung rồi.
Nữ : váy áo công sở hoặc áo sơ mi có cổ sáng màu + quần tây tối màu.
T7 tự do - mà Vietin đâu làm thứ 7 => bỏ.
Chưa thấy ông QHKH nào quần jean trừ thứ 7 . LOL
cảm ơn b nhé, để hsau mình hỏi lại. Vì chỗ này thấy có mấy ng mặc quần jean màu xanh thẫm hoặc đen nên mình ko cũng ko rành. hihi

Vị trí QHKH bán lẻ thì buổi đầu đi làm e cứ mặc bình thường e thấy đẹp là được, thực tế cũng ko bị gò bó trong việc mặc đồng phục như vị trí giao dịch viên e ạ.
Em Vietin chi nhánh nào vậy? Đồng phục Vietin đơn giản thôi thông thường thì Nữ: Quần xanh hoặc váy và áo trắng à. Trường hợp mặc jean thì anh chưa thấy đâu em ^^, trừ khi em được cử đi đào tạo nv thôi thì đồ thoải mái nhé.

Em Vietin chi nhánh nào vậy? Đồng phục Vietin đơn giản thôi thông thường thì Nữ: Quần xanh hoặc váy và áo trắng à. Trường hợp mặc jean thì anh chưa thấy đâu em ^^, trừ khi em được cử đi đào tạo nv thôi thì đồ thoải mái nhé.

Mới vào thì ăn mặc sao cho người ta thấy mình hiền, nữ tính chút. Đồ jeans mặc thoải mái nhưng vào ngày đầu mà như thế thì khá phản cảm. Chúc bạn may mắn nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,592
Thành viên mới nhất
kyzsvaass2365
Back
Bên trên