Chia sẻ với bạn tâm sự của tôi!

vietvuongnh5

Thành viên tích cực
Sẽ có một lúc nào đó bạn muốn đứng yên trong cuộc sống này. Đó có thể là lúc một sự khổ đau ập đến khi bạn chưa sẵn sàng.
Bạn sẽ làm gì?
Ngày hôm nay tôi đã khóc rất nhiều, tôi thẳng thắn chia sẻ với các bạn những tâm sự thật tâm của tôi. Tôi thả cho những cảm xúc tiêu cực dằn vặt và cắn xé những suy nghĩ của tôi, tôi thấy chóng mặt và mọi thứ xung quanh như chao đảo. Hãy cứ khóc hết nước mắt nếu bạn có thể. Kìm nén chỉ làm bạn cảm thấy thêm nặng nề và day dứt.
Nhưng, sau đó tôi bất giác thử ngồi dậy, ngừng khóc 1 phút và tự hỏi: Mình đang làm gì? Những giọt nước mắt này là gì? Sau những giọt nước mắt ấy, tôi sẽ làm gì?
Tôi buông xuôi tất cả để mọi thứ cứ bấp bênh vô định ư? Trong giây phút tưởng như vô thần ấy, tôi chợt nhận ra những âm thanh quanh tôi. Tiếng gia đình, tiếng của những người thân, người bạn hữu.
Tôi nín bặt đi và trấn tĩnh lại những cảm xúc rối ren. Rồi tôi cầm máy lên, gọi cho những người mà tôi vẫn hay tâm sự, tôi không để họ nghe những tiếng buồn của tôi, tôi để lòng tôi lắng lại qua những giọng nói thân quen ấy. Chừng vài giây thôi, không lâu đâu, nhưng cũng giúp tôi cảm thấy an lòng...

Tôi tin rằng cuộc sống này vẫn còn chỗ cho hi vọng và tình yêu.
Bạn cũng tin như thế chứ?
Chia sẻ với các bạn những suy nghĩ của tôi. Coi như là trải lòng ra cho mọi sự được nhẹ nhõm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,798
Thành viên mới nhất
riseagainstmerc
Back
Bên trên