Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Chào bạn, Thời gian ký hợp đồng bên MB sẽ như sau:
1. HĐ Học Việc: 2 Tháng
2. HĐ Thử Việc: 6 Tháng
3. HĐ 1 năm: 12 tháng
4. HĐ vô thời hạn
Chỉ tiêu huy động: Tùy vị trí ( SME hay Cá nhân hay CIB hay TĐI hay Giao dịch viên hay tư vấn sàn). Việc giao chỉ tiêu còn tùy phòng, tùy chi nhánh và tùy sếp nhưng tóm lại chỉ tiêu MB là thuộc hạng top chứ ko có thấp đâu nhé.

Bạn ntnueh cho mình hỏi xí nhé, MB test online hay test trên giấy thi bình thường vậy bạn nhể? Theo như bạn nói thì có vẻ bạn chạy chỉ tiêu và giữ KH cũng giỏi đấy. :"> Ở MB sau quá trình thử việc thì đánh giá chỉ tiêu rồi mới tới thái độ làm việc, hay ngược lại vậy bạn?

Online trên máy tính bạn ơi.
Việc đánh giá như thế nào tùy sếp bạn nữa nhưng theo mình nghĩ là kết hợp cả hai: Nếu bạn có thái độ làm việc tốt, quan hệ nội bộ tốt=> sếp thích => dù không đủ chỉ tiêu vẫn được xem xét.

Anh ơi em muốn hỏi tốt nghiệp hệ liên thông đại học của học viện ngân hàng nộp hồ sơ vào MB có được chấp nhận không?

Được bạn à nhưng không đảm bảo chắc chẳn đủ đk đi thi viết vì họ sẽ đo lại chiều cao đấy.

Vậy suy cho cùng là bỏ cuộc từ đầu ah ? Có đứa cũng thấp nhưng mà khuôn mặt dễ nhìn cũng đc :)
1. Ghi đúng chiều cao thì sợ tự động bị lọc => Không có cơ hội mon men
2. Ghi gian chiều cao thì tới lúc đo lại ---> Bị loại ( mang tiếng gian lận) or Thi xong vòng 1 (nếu có đậu vẫn có thể bị loại vì chiều cao ) =))

Mọi người cho em hỏi vòng test thì thi những cái gì. Em không học chuyên về ngân hàng nên không biết như thế nào cả

Các anh chị cho e hỏi là e 2 hồ sơ vào 2 vị trí có được không ah

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back