Chia sẻ kinh nghiệm trong buổi phỏng vấn đầu tiên tại ACB

Tớ học quản trị kinh doanh, đại học thương mại, được ACB nhắn tin gọi đi phỏng vấn vị trí thậm định tài sản. Tớ thì chưa có chút ít kn nào, các bạn nào có thì chia sẻ giúp mình được k. Cảm ơn

Tớ học quản trị kinh doanh, đại học thương mại, được ACB nhắn tin gọi đi phỏng vấn vị trí thậm định tài sản. Tớ thì chưa có chút ít kn nào, các bạn nào có thì chia sẻ giúp mình được k. Cảm ơn

Bạn ơi, bạn đã đi phỏng vấn hôm nào vậy?? tớ cũng vừa được nhắn tin hen pv hôm 24 nè, không biết người ta sẽ hỏi những câu gì nhỉ. hjxx, môn nè tớ hem đc học chứ @@, h ngồi đọc từ đầu chắc xong lun àh ^^
Nhắc nhở: viết hoa đầu câu!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Phỏng vấn vào ACB cũng đơn giản thôi mà, vì là mới ra trường nên họ sẽ ko hỏi m nhiều về nghiệp vụ đâu.
Với vị trí PFC mình thấy họ chủ yếu hỏi mình về mức độ am hiểu công việc PFC là làm những gì (cái này cứ xem yêu cầu cv là biết) sau đó sẽ hỏi đại loại như có kế hoạch gì để đạt được mục tiêu đó. Mình là con gái nên đc hỏi liệu e có chịu được áp lực cv ko? ... Nói chung với mình thấy hỏi về bản thân là chính, cái quan trọng là mình phải biết hướng họ về phía tò mò để hỏi những cái liên quan đến bản thân mình thôi, chứ cứ để khoảng trống rồi họ tự nghĩ ra mấy câu hỏi thì khó lắm ấy. Kinh nghiệm pv NH của m` cho thấy, khi nào mình chủ động thì m` pass, khi m để cho họ chủ động thì mình fail

Bạn kia bị pv nhiều câu gai phết nhỉ :D, tớ pv vị trí thẩm định hôm 24 vừa rồi, có 1 chị , 1 anh họ hỏi là giới thiệu bản thân, e tìm hiểu gì về vị trí này, e đã chuẩn bị những kiến thức và kỹ năng gì để phù hợp với cv, pp so sánh là gì... :D. Ở trên nè có ai đi pv cũng hum 24 hem nhỉ? hum đó nhiều bạn pro quá, mà vị trí nè có vẻ ưu tiên nam, hem biết tuyển bao nhiu nữa :(
Nhắc nhở: yêu cầu viết hoa đầu câu!

bạn kia bị pv nhiều câu gai phết nhỉ :D, tớ pv vị trí thẩm định hôm 24 vừa rồi, có 1 chị , 1 anh họ hỏi là giới thiệu bản thân, e tìm hiểu gì về vị trí này, e đã chuẩn bị những kiến thức và kỹ năng gì để phù hợp với cv, pp so sánh là gì... :D. Ở trên nè có ai đi pv cũng hum 24 hem nhỉ? hum đó nhiều bạn pro quá, mà vị trí nè có vẻ ưu tiên nam, hem biết tuyển bao nhiu nữa :(
Bạn này chắc phỏng vấn ở 211 giảng võ cùng đợt với mình rồi.hihi.không biết phỏng vấn mấy vòng nhỉ? nhiều ứng cử viên nặng kg quá, không biết có cơ hội cho sv mới ra trường như mình không.hjc
Nhắc nhở: viết hoa đầu câu!

Mình có cái hẹn thi tuyển ở ACB nè, nhưng cứ bị dời lại mãi. Họ bảo do tình hình ACB đang phức tạp (mấy vụ bắt bớ vs bãi nhiệm TGĐ) nên công tác tuyển dụng bị đình trệ. Chẳng biết tnào nữa :(

Phỏng vấn vào ACB cũng đơn giản thôi mà, vì là mới ra trường nên họ sẽ ko hỏi m nhiều về nghiệp vụ đâu.
Với vị trí PFC mình thấy họ chủ yếu hỏi mình về mức độ am hiểu công việc PFC là làm những gì (cái này cứ xem yêu cầu cv là biết) sau đó sẽ hỏi đại loại như có kế hoạch gì để đạt được mục tiêu đó. Mình là con gái nên đc hỏi liệu e có chịu được áp lực cv ko? ... Nói chung với mình thấy hỏi về bản thân là chính, cái quan trọng là mình phải biết hướng họ về phía tò mò để hỏi những cái liên quan đến bản thân mình thôi, chứ cứ để khoảng trống rồi họ tự nghĩ ra mấy câu hỏi thì khó lắm ấy. Kinh nghiệm pv NH của m` cho thấy, khi nào mình chủ động thì m` pass, khi m để cho họ chủ động thì mình fail

Bạn ơi, bạn nộp hồ sơ đợt nào vậy? T học Ngân hàng, điểm tổng kết 8.5, cũng khá có đến nỗi bi đát lắm đâu, nộp hồ sơ vào mấy ngân hàng nhà nước như BIDV, Vietcombank thì qua vòng hồ sơ, thi tuyển, vào vòng phỏng vấn rùi, nhưng nộp mấy ngân hàng như ACB, VP, Tienphong, GP... thì k qua vòng hồ sơ, chả thấy chỗ nào gọi cho đi phỏng vấn cả :(((((

Bạn ơi, bạn nộp hồ sơ đợt nào vậy? T học Ngân hàng, điểm tổng kết 8.5, cũng khá có đến nỗi bi đát lắm đâu, nộp hồ sơ vào mấy ngân hàng nhà nước như BIDV, Vietcombank thì qua vòng hồ sơ, thi tuyển, vào vòng phỏng vấn rùi, nhưng nộp mấy ngân hàng như ACB, VP, Tienphong, GP... thì k qua vòng hồ sơ, chả thấy chỗ nào gọi cho đi phỏng vấn cả :(((((

Chắc tại bạn chưa may mắn 1 chút thôi, thử chờ đợi xem thế nào bạn nhé. Các NH khác thì m` ko biết, nhưng riêng ACB thì chuộng người có bằng cấp tử tế lắm. mình nghĩ họ sẽ ko bỏ qua hồ sơ của bạn đâu (ACB tuyển dụng liên tục mà). Thời buổi kinh tế khó khăn, tìm việc làm m` ưng ý cũng khó. haizzzzzzzz

Vì bạn quá Pro nên mấy NH kia nhỏ hơn họ không dám tuyển, họ lo người giỏi sẽ đòi lương cao lại hay nhảy việc bạn ạ. Giỏi quá cũng khổ lắm. :(

mềnh cũng thja này.. nộp vào sacombank mafbij loại tuwfvnhf hồ sơ oy..hjc

ủa??? Vậy là thi thẩm định tài sản mà không học qua về tín dụng thì ko đỗ dc hả các bác,nếu như em học trái ngành thì liệu có ăn thua thì ko,hjccc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,524
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1133
Back
Bên trên