Chia sẻ chuyện vui - buồn nghề ngân hàng ạ.

nghe chị này kể chuyện mà ngẫm lại chỗ mình làm khách hàng vẫn còn hiền lành chán,,,,,chả bjo hạch sách j cả , có khi còn tôn trọng mình hơn cả cán bộ,,,, chỗ làm cũng thoải mái ,,,, nói chung tất cả đều ok khổ nỗi cv thì k ổn định , mình thì muốn phát triển hơn , sếp trên thì o ép lương thưởng , ky bo nên lại muốn dứt áo ra đi .....haizzz

nghe chị này kể chuyện mà ngẫm lại chỗ mình làm khách hàng vẫn còn hiền lành chán,,,,,chả bjo hạch sách j cả , có khi còn tôn trọng mình hơn cả cán bộ,,,, chỗ làm cũng thoải mái ,,,, nói chung tất cả đều ok khổ nỗi cv thì k ổn định , mình thì muốn phát triển hơn , sếp trên thì o ép lương thưởng , ky bo nên lại muốn dứt áo ra đi .....haizzz

nghe chị này kể chuyện mà ngẫm lại chỗ mình làm khách hàng vẫn còn hiền lành chán,,,,,chả bjo hạch sách j cả , có khi còn tôn trọng mình hơn cả cán bộ,,,, chỗ làm cũng thoải mái ,,,, nói chung tất cả đều ok khổ nỗi cv thì k ổn định , mình thì muốn phát triển hơn , sếp trên thì o ép lương thưởng , ky bo nên lại đành dứt áo ra đi .....haizzz

hay đấy :) mà khổ thân bà chị ấy, hiếm muộn thì buồn rồi :( đúng là không ai chọn vẹn được thật =((

Nghề này giảm tuổi thọ mà, lắm lúc cứ phải có sẵn vài vỉ thuốc đau đầu trong túi mang ra uống chứ stress kinh khủng: mọi thứ đè lên đầu, áp lực chỉ tiêu-doanh số, thanh tra trong ngân hàng (rà soát tín dụng., kiểm toán nội bộ..) thanh tra ngoài ngân hàng (NHNN. CV đã mệt mỏi rồi về nhà lại suốt ngày chuyện chồng con, kiếm ny đi=))
Huhu, bố mẹ mình cứ mún con gái làm công chức cho an nhàn, rồi về còn nhà cửa con cái :)). Mình thì cứ muốn theo đuổi cái nghiệp đam mê.

Bạn nói chuẩn không cần chỉnh. Cơ mà lương cũng không cao so với áp lực bạn nhỉ
Nghề này giảm tuổi thọ mà, lắm lúc cứ phải có sẵn vài vỉ thuốc đau đầu trong túi mang ra uống chứ stress kinh khủng: mọi thứ đè lên đầu, áp lực chỉ tiêu-doanh số, thanh tra trong ngân hàng (rà soát tín dụng., kiểm toán nội bộ..) thanh tra ngoài ngân hàng (NHNN. CV đã mệt mỏi rồi về nhà lại suốt ngày chuyện chồng con, kiếm ny đi=))
Huhu, bố mẹ mình cứ mún con gái làm công chức cho an nhàn, rồi về còn nhà cửa con cái :)). Mình thì cứ muốn theo đuổi cái nghiệp đam mê.

Ngày xưa bố mẹ khuyên đi sư phạm vì mẹ cũng làm hiệu trưởng cơ mà lúc đó lại khong thích sư phạm. Giờ nghĩ lại môi trường sư phạm rất tốt, không áp lực mà có nhiều mối quan hệ tuyệt vời nữa. Môi trường trong ngân hàng áp lực kinh khủng mà con người lại đố kỵ ghen ghét nhau như địa ngục ấy. con đường đã chọn thì phải đi thôi, hy vọng được làm việc trong một môi trường chuyên nghiệp hơn cái môi trường cũ mình đã ra đi.
Nói ko cao là nói giảm nói tránh rồi :))
So vs cái mà ta cống hiến thì phần nhận đc có đáng là bao

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,578
Số bình luận
528,097
Tổng số thành viên
351,870
Thành viên mới nhất
europemerch
Back