Chia sẻ Cảm xúc "Ngày đầu đi làm" của tớ!

Hum nay đi làm ngày đầu tiên, có quá nhiều cảm xúc. Nhất là cái cảm giác bỡ ngỡ, hoang mang vì chả biết mình phải làm công việc của mình như thế nào. Hôm nay chưa phải làm nhiều lắm, chủ yếu ngồi đọc tài liệu. Nhưng mà quan sát cũng đủ thấy công việc áp lực và bận rộn như thế nào. 7h kém mà các anh chị vẫn ở lại làm việc, chả ai có ý định về cả. Cơ mà em lại xin về trước. huhu, tại cái anh cùng nhóm cứ bảo xin về đi, không sao đâu. Trong khi mấy bạn thử việc nhưng ở ban khác vẫn ngồi. Không biết có bị chị trưởng phòng trừ điểm không nữa :(((((((

Nếu mà về không có việc gì thì ta cứ ở lại cho hòa đồng, lon ton hỏi xem có giúp được gì cho các anh chị không? :D ta cứ chủ động mở đường cho họ chứ bản thân người cũ nhiều lúc cũng ngại nhờ người mới mà :D mai thử phát xem ;)

Thế là đã bước sang năm thứ 11 đi làm bank, nhớ những ngày đầu hồi hộp, lo lắng như các bạn, giờ thì nhạt dần, chẳng còn cảm xúc gì nữa, mặc dù mới chuyển qua bank khác, hức hức

Trong 1 tháng thử việc công việc chính của mình chỉ là ngồi đọc tài liệu là chính thi thoảng được đi tác nghiệp bên ngoài :)

Bao giờ e mới đc chia sẻ trong topic này nhỉ :)

nhớ lại ngày đầu cách đây hơn 2 tháng...hồi hộp, hồi hộp, lo lắng...giới thiệu...(mặc dù quên tên ngay lập tức vì nhiều người quá) rồi đến vào phòng ngồi đọc tài liệu 1 mình (tp đi có việc), ko có máy tính, ko có mạng internet, không dám lân la sang phòng kế toán bên cạnh "tám" vì ma mới mà. giờ cv chính vẫn là 1minh ngồi đọc tài liệu...nhưng mà không chăm chỉ giống tuần đầu, vì ...có máy tính nối mạng. Đã thân thiết với mấy chị kế toán, biết tên hết phòng gd, nhưng phòng qhkh vẫn ko bit hết có một điều là ngày nào bc vào cửa ngân hàng mình cũng nở 1 nụ cười tươi.....

Ròi sẽ có ngày đẹp trời em sẽ bước vào thôi, sợ đến lúc ý lại phải hát bài mong ước kỷ niệm xưa .....

Cái cảm giác ngày đầu tiên đi làm là háo hức pha lẫn lo lắng, chút e thẹn và sẵn sàng làm hết mình cả những việc k phải của mình

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên