Chia sẻ Cảm xúc "Ngày đầu đi làm" của tớ!

Hic, b làm QHKH mà văn phong lủng củng quá, lại viết sai chính tả nữa >-)
xin lỗi bạn nhé ,mình hôm qua chạy loạn lên về nhà chỉ muốn lăn ra ngủ nhưng thiết nghĩ cảm xúc không thể nén lại nên mình type trong tư thế cảm xúc thì dồi dào mà thể xác thì dã dời, mắt nhắm mắt mở cho nên có nhiều sai xót .hihihih.hi vọng các bạn sau sẽ có những cảm xúc mới của lần đầu tiên đi làm

Chia sẽ cảm xúc

:-h Xin chào các anh chị! Em xin phép được chia sẽ một vài cảm xúc của minh khi mới bắt đầu đi làm. Em 23t đã đi làm được 2 tháng rồi vị trí của em là CV QHKHDN. nhưng bây giời mới bắt đầu thử việc thôi và đang trong thời gian học hỏi.Áp lực của công việc em không ngại nhưng em có cảm giác anh em trong tập thể chưa thực sự đoàn kết và hổ trợ cho nhau hết mình, em cảm thấy đây là một trở ngại rất lớn không biết mình có thích hợp với môi trường này không, chưa thật sự là một ngôi nhà chung. Có rất nhiều cảm xúc. Vui buồn, có ngày tràn đầy sức sống, lại có hôm rất chán nản, cảm giác có một áp lực rất lớn. Ai chưa vào thì rất muốn vào nhưng vào rồi đa số lại muốn ra " giống cái gì nhỉ":">
Nhưng thực sự mà nói ngân hàng là môi trường làm việc chuyên nghiệp và tốt hơn nhiều lĩnh vực khác nên em cảm thấy mình may mắn vì đã chọn đúng ngành hehe! Xin được chia sẽ có gì sai xót xin bỏ qua nhé! chúc các anh chị làm việc thật tốt.=D>

Chắc từ giờ mình phải học bắn Halflife và đế chế quá :D

Hnay là ngày thứ 2 đi làm của mình, anh chị cũng vui vẻ, dễ nói chuyện nhưng về nghiệp vụ thì ai làm việc người đấy :(. 2 ngày mình toàn ngồi 1 chỗ đọc tài liệu (quy trình tín dụng, các bộ hồ sơ cũ, ...) từ sáng đến chiều. Ai cũng bảo có gì em cứ hỏi, đừng ngại, nhưng chỉ là đọc tài liệu, k đc đụng vào thực tế thì làm gì có gì phát sinh mà hỏi.
Mình ngồi chung với những chị khác, chưa có chỗ riêng, máy riêng, ai cũng chăm chỉ làm việc trên máy của mình, mình giờ cứ như ng thừa ý :(

Các bạn cho mình lời khuyên để có thể nhanh chóng nâng cao nghiệp vụ của mình với :(

Đọc bài của các anh chị mà em cũng muốn có "Ngày đầu tiên đi làm" của mình quá! Đành nhìn vào các anh chị mà cố gắng thật nhiều thôi ^^

E thì chưa đi làm, nhưng ngày mai là ngày đầu tiên e đi thực tập ở ACB, rất chi là lo lắng đây ạ..hic

Ngày đầu đi làm....
loay hoay từ chiều hwa đã vẽ móng, ủ tóc tá lả tùng xèng, cố lắm thì đến 21h mới rứt dc kai fb, nhờ Mẹ tắt dt dùm ( vì ko có dũng khí), lên giường, hẹn dho 6h15. 1h lò mò ngồi dậy mở tủ thay áo dài, lượn tới lờ lui rồi thay ra , 3h45 lại dậy rửa sạch bộ móng chân chó, 6h .... kái mặt nhìn đù ngắt. Điểm vs trang hết 30p, kon mắt tốn n tjan nhất íh. Ông pồ sang đón ih làm, dùng dằn mãi ko chịu ăn sáng. Thả ịch xuống cổng HSBC ... run cầm cập. Vào thang máy cùng 2 anh pvan chung cũng khá handsome nhưng ko tâm trí đâu kua trai hết. Công tác chào hỏi, giới thiệu xong, công việc đầu tiên được giao là đi cùng trưởng phòng đến cuộc họp với AAA, mún khóc luôn vì ông sếp nói tiếng anh cực nhanh, 11h tan họp cái đầu căng như dây đàn. 1h30 quay về chổ làm, pha cafe và trà cho cả phòng lấy lòng, may mắn là ko đổ bể gì, ai cũng khen mình fa cfe ngon. kakaka, ngồi nghe mấy đại ca tín dụng dnghiep chém, chặt, rủa. 6h tan.... hết 1 ngày đi làm dù vui, suông sẻ nhưng nhận thấy " space" vì hình như ...... đây ko phải là cviec mình thích, rồi lại dc an ủi ... đó chỉ là ngày đầu tiên

Bạn cứ từ từ mà học hỏi. Đừng quan tâm sớm tới công việc hay nghiệp vụ, hãy làm quen và thân thiện với mọi người trước đã nhưng đừng làm người khác bực bội và cảm thấy phiền phức.Làm bất cứ công việc gì khi có yêu cầu dù đó không phải là công việc của mình.Từ từ sẽ quen thôi. vài lời chia sẽ với bạn và mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi cố lên bạn nhé!

Ngày đầu tiên đi làm của m...

Sáng sớm...
Reng....reng...
Bật dậy, 7h, sau bao nhiêu cố gắng giữa lý trí và con tim, đấu tranh gay gắt lắm đấy ;)), cuối cùng cũng thoát ra đc khỏi cái chăn ấm :">. Đêm qua rõ ràng đã hẹn 6h45 rồi, tự mẩm sẽ dậy thật sớm, diện thật đẹp :">, cơ mà vẫn cố đc thêm 15p.:)).
Bước ra ngoài đường với cái áo khoác dài, chân giầy, quàng thêm cái khăn hồng hồng trông rất là điệu nữa, kẹp thêm cái kẹp tím trên tóc ....v v và v v. Tự nhận xét lại thì là,rất ok :D...
Cuối cùng cũng xong. Bước ra ngoài đường, tự tin bước đi :x, túi xách ngang vai, kịp soi lại cái đồng hồ, 7h30, vội vội chạy ra bến. Khổ, tập đi xe máy 2 3 lần rồi, ngã nên sợ chẳng dám đi nữa, chấp nhận đi xe bus, :-<. Đường tắc, ngó nghiêng mãi,...được cái trên xe khá là ấm...
8h, ok, rũ rượi, phờ, có mặt... Văn phòng ACB ...

Bước lên thang máy: 1 người cùng thang máy nữa, khá là handsome, cũng khiến m quay lại ngó cái (tất nhiên là ngó trộm thôi hehe, dạo này hơi miễn dịch với con trai handsome ;)) ). Trông dáng vẻ chàng này có hơi giống sếp, bóng bẩy, đeo kính tri thức, tay xách cặp đen, nhưng mà chẳng chào :)).
Vào phòng , đon đả: Em chào mọi người ạk ! Mọi người quay lên cười tươi - Nhân viên mới hả, xinh tươi đấy :">.
- Dạ. em cảm ơn ak. :">...
Quay lại, Ớ, cái tên lúc nãy... :-??
....

Ngày đầu tiên đi làm trong tưởng tượng... GIờ vẫn đang ở vòng tập làm hồ sơ dự tuyển, chưa đâu với đâu cả.... Chỉ được cái giỏi tưởng tượng :-< =))
thích sự lạc quan của bạn quá đi mất^^

---------- Post added 13-05-2012 at 06:55 PM ----------

hì, như đã hẹn lòng lúc còn vật vã mải mê chinh chiến và yêu đương (thi vô NH), sau gần 1 năm, mình đã quay lại để thực hiện lời hứa ngày nào, rằng thì mà là, sẽ có 1 ngày chuyển từ box hành trình tìm việc sang box ngày đầu đi làm.:">

here we go!

30.05.2011, HT city, 1 ngày có cái nắng (khủng khiếp), có cái gió (Lào hừng hực), và có cái đó (cái first day at bank của tớ, các bạn đừng nghĩ bậy như thế, hê hê)

sáng sớm, tự dưng trăn trở dậy nằm chờ đt báo thức gọi dậy, vắt tay lên trán ngẫm nghĩ về ngày tháng đã qua, bao mồ hôi, bao nước mắt, bao máu (thật sự, thề k nói dối nửa lời, hồi đó học ôn thi kinh lắm, muỗi đốt tè le mà, rồi đọc mail cảm ơn của ACB, nằm khóc lóc vật vã mấy ngày) cảm giác những cố gắng đc đáp lại, trong lòng thật hạnh phúc. Vậy là, ngày hôm nay đây, mình chính thức bước chân ra khỏi cửa nhà với tư cách là 1 nhân - viên - ngân - hàng!!! Sau khi ôn hàn kể khổ thì lại lim dim mơ màng tới tương lai. nào là sẽ cố gắng hết mình, tháng nào tiền bạc cũng xủng xoẻng, tết vác 1 bì xiền về nhà, gọi là báo hiếu cha mẹ, rồi từ từ tuyển chọn kiếm 1 tấm chồng ngon lành. óc suy nghĩ, mắt hấp háy, miệng mỉm cười. thật sự, chỉ muốn nằm mãi thế, để đc chìm đắm trong giấc mộng lành, thì bụp bụp xoèng xoèng keng keng, đt báo đã đến giờ cần lết tấm thân vàng ngọc ra khỏi tổ, chuẩn bị cho 1 trang mới của cục đời. tớ, người hàng ngày chỉ thích nằm nướng, bật như tôm, líu lo hát ca chạy ngay vô nhà tắm, úynh cái răng, rửa cái mặt, vào pha mỳ tôm mum mum. sau khi làm 1 số thủ tục cần thiết như thay đồ, trang son điểm phấn, chạy sang nhà chú mự mượn xe để tới nhiệm sở.

7h30 mới bắt đầu làm việc mà 7h15 pumpkin đã sẵn sàng ngoài cửa rồi, NH chưa có ai ngoài eng bảo vệ. sau khi đc bảo vệ hỏi han thì tớ đc đưa vào bàn tiếp khách của NH, bảo ngồi đó chờ. vào trong nhìn ngắm lại cái nơi mà lần trc đã tới thi thố, pv, nhưng hồi đó đâu có lòng dạ nào mà ngắm cảnh. giờ mới thấy nó to thật, hào nhoáng và ... đỏ choét thật. cái j cũng màu đỏ. ngắm mãi 1 lúc thì mọi ng tới đông đủ. đc đưa đến phòng giám đốc để nói chuyện và ký thư tuyển dụng. nhớ như in câu anh ấy hỏi: "cảm giác thế nào?". mình ngây thơ trong sáng trả lời :" em và gia đình vui lắm ah. k ai nghĩ là em có thể tự thi vô ngân hàng đc". giá như thời gian quay lại, em sẽ biết cách đánh bóng tên tuổi và bản thân hơn. huhuhu. sau 1 lúc tâm tình thì lại đc chuyển sang phòng khác để nói chuyện với chị gđ dịch vụ khách hàng. chị này trực tiếp quản lý tớ, nên ngay từ lúc đầu con bé đã nở 1 nụ cười thân thiện nhất có thể, mắt chớp chớp miệng đớp đớp hòng lấy đc chút cảm tình của chị. chị bẩu " em vào muộn hơn các bạn 1 tuần nên các chị có năng lực nhất đc phân công kèm cho các bạn ấy hết rồi. còn 2 chị nữa là chị NL và CT, tí em thích ngồi với ai chị sẽ phân công cho ng đó". nghe thế cũng hơi buồn buồn. vì dừ reng, mình cũng là 1 ng ham học hỏi. hihi. ra quầy, chị ấy giới thiệu ngắn gọn với mọi ng, mình cũng dõng dạc : em chào các anh chị, em là pumpkin ah". chị gđ chỉ vào 2 ng " đây là chị NL, đây là chị CT. e sẽ học 1 trong 2 ng này". chị NL có vẻ gần chỗ mình hơn, thế là mình tót lại "cho em ngồi với ah". đến giờ vẫn cảm thấy may mắn đã chọn chị L, bởi vì c CT rất tinh quái. buổi sáng trôi qua êm đềm với những màn chào hỏi ban đầu. buổi chiều cũng vậy. trong cả ngày đầu tiên này, mình lúc nào cũng chỉ muốn cầm lấy đt, phone cho pama, em gái và con bạn thân để thông báo : "pumpkin đang đc ngồi giữa 1 đống tiền".hihi. tóm lại, first day at bank trôi qua rất nhanh. nhưng, những ngày sau lại trôi qua rất dài. rất rất dài....
sau gần 1 năm, có nhiều chuyện,nhiều cảm nhận muốn viết lắm. nhưng đây là box ngày đầu tiên đi làm mà, k nên làm loãng nhỉ? khi nào có box thích hợp, sẽ lại nhảy vào. hy vọng box này sẽ tăng page nhanh nhanh, đồng nghĩa với nhiều bạn có đc ngày đầu tiên làm việc trong ngân hàng nhé.
thanks ub, thanks wkt, thanks các bạn iu dấu trong 2 web này đã đồng hành với pumpkin trong time qua.@};-@};-
em cũng sắp có ngày- đầu -như -thế- đó, hehe. Chắc là em cũng vào trễ hơn mấy bạn kia, chỗ em được phân công có 3 mem mới à, mà 2 chị kia nghỉ chỗ làm cũ rồi nên chắc vô làm sớm ,còn em bận thi cử đăng kí vô trễ. Lạ nước lạ cái hong bít sẽ thế nào^:)^

ngày đầu đi làm của tớ ở Banknetvn...là đi nhậu với xếp và nhân viên mới.....sau đó làm 1 báo cáo khảo sát thị trường dài 116trang..rồi vv...nói chung hok có ji đặc biệt cả

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên