"Chạy" vào Ngân hàng - Ưu thế và những Hệ lụy khôn lường!

Gốc đại hạn xấu , gốc tiểu hạn ko dẹp => nguyệt hạn ko đc như ý dù có lộc mã giao trì đi nữa
=)) tớ ko ghi cái này vào CV , vớ vẩn người ta tưởng hâm

Ơ, cái này là có hẳn môn khoa học cơ mà nhỉ? sao lại hâm ? ;))

Nhất thân, nhì thế, tam ngân, tứ chế.

Thành công chiếm 80% là mối quan hệ, năng lực chỉ chiếm 20% thôi..................

bài viết tiếp thêm sức mạnh cho "người bình thường" như em bước tiếp
cảm ơn anh :)

Cuối cùng, Lời khuyên tôi muốn nói với các FBs đang chinh phục lĩnh vực Ngân hàng là: Hãy tự tin, đi bằng đôi chân của mình! Tôi tin các bạn làm được!Hành động thế nào - tùy bạn. Tuy nhiên, trước khi hành động hãy cân nhắc kỹ giữa cái Được và cái Mất, biết mình đang ở đâu, đang muốn gì. Đừng để những "lời đường mật" khuất phục để rồi Tiền mất tật mang.
Em kết câu này kinh ý :x

Úi dà, sao đọc bài này mà buồn cười thế, cái tiêu đề với nội dung chả ăn nhập gì với nhau, thế bạn nghĩ một người học quá giỏi, bằng cấp đầy mình, tự thi được vào ngân hàng lại không vướng phải những cái "mất gì" bạn liệt kê à?, rồi những cái "mất gì" đấy, bạn lại gán cho những người chạy vào ngân hàng, hài quá. Bạn thử nghĩ xem những người mà chạy vào ngân hàng, họ đọc bài này sẽ nghĩ gì?. Nghĩ rằng bạn đang ghen tị với công việc và mức lương quá khủng của họ, hay nghĩ bạn chỉ nói cho vui miệng mà thôi. Dù có chạy thì cũng phải đủ tiêu chuẩn của ngân hàng thì mới được thi, cũng phải tốt nghiệp đại học( trừ những công tử tiểu thư vị thế quá cao tớ không nói làm gì), và một sinh viên mới ra trường thì hơn hẳn những người lâu năm trong nghề về tư duy đấy, cái thiếu đó là kinh nghiêm, khả năng xử lý tình huống trong công việc..., đó là những thứ không bao giờ có dạy ở trường. Vì thế nên ai mới vào cũng như nhau cả thôi, cũng đều phải chịu những "cái mất" mà bạn nói, và thành công được đến đâu là tùy mỗi người. Bài viết này nếu chỉ đề cập đến chuyện được và mất khi vào ngân hàng thì đó là những phân tích rất bổ ích cho những sinh viên mới ra trường hiểu biết thêm về ngành ngân hàng, chứ đừng gán thêm từ:" chạy vào ngân hàng", nghe vô duyên lắm

Đọc bài viết khiến bản thân có cái nhìn đúng đắn hơn về hiện tượng này! cảm ơn tác giả:)

Em thấy nghề ngân hàng thật sự rất khó khăn chứ không dễ dàng như nhiều bạn tưởng. Suốt ngày chỉ chạy theo doanh số thui anh ạ. Nghề nào cũng có cái khổ.hic

Quan hệ - Không có thì phải chịu chứ có thì càng tốt chứ sao! Bài của a rất hay nhưng theo e nó mang tính chất an ủi nhiều hơn :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên