Câu hỏi mà các nhà tuyển dụng thường hỏi trong vòng phỏng vấn?

Có lẽ đây là vòng mà nhiều thí sinh lo sợ nhất.Và cũng căng thẳng nhất.Vậy ai đã đc phỏng vấn có những câu hỏi hay hoặc câu hỏi mà mình chưa thể trả lời đc thì post lên đây cho anh em cùng bàn luận và góp ý, tăng thêm kinh nghiệm và sự tự tin khi đi phỏng vấn.Mong mọi người bàn luận sôi nổi để không ai sẽ cảm thấy quá căng thẳng khi đi phỏng vấn bank :)

Có lẽ đây là vòng mà nhiều thí sinh lo sợ nhất.Và cũng căng thẳng nhất.Vậy ai đã đc phỏng vấn có những câu hỏi hay hoặc câu hỏi mà mình chưa thể trả lời đc thì post lên đây cho anh em cùng bàn luận và góp ý, tăng thêm kinh nghiệm và sự tự tin khi đi phỏng vấn.Mong mọi người bàn luận sôi nổi để không ai sẽ cảm thấy quá căng thẳng khi đi phỏng vấn bank :)

ra quán mua mấy quyên sách về bổ sung

hôm nọ ông giáo td hỏi câu của thằng trong ban ra đề thi NH(chả biết thật không)

so sánh tỷ suất lợi nhuận của 1 dự án so với lãi suất cho vay và lãi suất tiền gửi thì nên cho vay hoặc không cho vay ?

Mình thấy có mấy câu cơ bản như sau (mà hình như đâu cũng thế chứ không chỉ ngân hàng)
1. Tự giới thiệu bản thân
2. Ưu nhược điểm của em
3. Tại sao lại chọn vị trí này, em có hiều biết j về vị trí này
4. Em hiểu j về ngân hàng, tại sao em lại chọn ngân hàng A mà không phải ngân hàng B?
5. Giới thiệu về 1 sản phẩm của ngân hàng có liên quan đến vị trí em chọn?

---------- Post added 04-02-2012 at 08:58 PM ----------

mấy câu cơ bản thế thôi chứ để trả lời hay và ấn tượng thì mình thấy không phải dẽ trong khi thời gian phỏng vấn thì ngắn ngủi cộng thêm tâm lý nữa :(

thế người ta có hỏi về nghiệp vụ trong lúc phỏng vấn ko hả các anh chị?

Các bạn ơi, mình mới tham gia diễn đàn đầu tiên, mong được cả nhà chia sẻ kinh nghiệm.

ACB ở vị trí QH KH có khó nhằn không? bị áp doanh số cao không? Mem nào sẽ, đang và đã làm rồi thì share nhé.

Thanks,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back