Cập nhật tình hình thi tuyển vào BIDV đợt thi Tháng 7/2012

Các bạn cho mình hỏi năm vừa rồi BIDV thi lý thuyết tự luận hay trắc nghiệm. Mình thi BIDV Bắc miền trung mà tìm trên diễn đàn ko thấy có đề năm ngoái nên ko biết thế nào để chuẩn bị.

thông tin ở đâu thế bạn ,mà bạn có biêt cách chấm điểm của bidv tính như thê nào cho 2 môn anh văn và nghiệp vụ ko?

Nguyên tắc tính điểm vòng 1:
- Các vị trí thuộc Ban Thông tin quản lý và Hỗ trợ ALCO, Trung tâm Thẻ (trừ vị trí Chuyên viên Kỹ Thuật Thẻ), Ban Quản lý rủi ro thị trường và tác nghiệp:

Điểm thi vòng 1

=

Điểm nghiệp vụ

+

Điểm vi mô, vĩ mô

(max = 100đ)

(max = 50 đ)

(max = 50 đ)

- Vị trí Chuyên viên Pháp lý - Ban Pháp chế, Vị trí Chuyên viên Kỹ Thuật Thẻ - Trung tâm Thẻ:

Điểm thi vòng 1 = Điểm nghiệp vụ (max = 100đ)
3. Điểm chuẩn vòng 1:
TT

Đơn vị

Vị trí tuyển dụng

Điểm chuẩn

NV

Vi mô, vĩ mô

1

Ban Thông tin quản lý và Hỗ trợ ALCO

CV Quản lý tài sản nợ - tài sản có

30

25

2

Ban QLRR TT & TN

CV QLRR Thị trường

20

25

CV QLRR Tác nghiệp

25

25

CV Phòng chống rửa tiền

25

20

3

Trung tâm Thẻ

CV Nghiên cứu PTSP dịch vụ thẻ quốc tế

25

25

CV Phát triển kinh doanh thẻ

25

25

CV Nghiệp vụ thẻ

25

25

CV Chăm sóc hỗ trợ Khách hàng

25

17

CV Tín dụng thu nợ

25

19

Chuyên viên Kỹ thuật thẻ

50

4

Ban Pháp chế

Chuyên viên Pháp lý

70

các bạn ơi cho hỏi phần kiến thức chung không phải giải thích là bao nhiêu câu nhỉ.thi xong mình quên hết luôn rồi không nhớ là 10 hay 5 câu nữa

Không biết bao giờ có kết quả nhỉ. Sốt ruột quá, bên vietin đã thông báo phỏng vấn rồi :(

Theo thông tin tớ nghe lỏm được thì hôm nay mới bắt đầu chấm bài trong tuần này mới xong nhưng phải 15 mới biết điểm. Ở đây có bạn nào thi chi nhánh Đông Hải Phòng như mình không. Mình thấy lo quá

Mình cũng vừa mới thi vòng 1 tại Vinh. Hiện mình đã làm hợp đồng tại BIDV Phủ Quỳ gần 1 năm tại phòng QHKHCN, các bạn biết không. Mình thi và làm việc bằng năng lực thật sự nhưng phải có tiền thật. Ông giám đốc chi nhánh bảo với bố mình là mất hơn 400tr mới vào đc, nếu đậu vòng 1 phải lót tay ngay. Mình nghe thông tin như vậy mình đã xin nghỉ việc ngay. Thiết nghĩ, năng lực bản thân có thể thi vào các ngân hàng khác, năng lực và kinh nghiệm đã có.

Mình cũng vừa mới thi vòng 1 tại Vinh. Hiện mình đã làm hợp đồng tại BIDV Phủ Quỳ gần 1 năm tại phòng QHKHCN, các bạn biết không. Mình thi và làm việc bằng năng lực thật sự nhưng phải có tiền thật. Ông giám đốc chi nhánh bảo với bố mình là mất hơn 400tr mới vào đc, nếu đậu vòng 1 phải lót tay ngay. Mình nghe thông tin như vậy mình đã xin nghỉ việc ngay. Thiết nghĩ, năng lực bản thân có thể thi vào các ngân hàng khác, năng lực và kinh nghiệm đã có.

400 triệu làm ở tỉnh á, thôi, ra đây làm VCB, con bạn mới chạy xong có 270 :))

Em nam nay cung thi chi nhanh BIDV.Chi nguoi quen lam trong BIDV cung bao la qua vong 1 cung tam khoang 300 trieu nua.Thay chan qua.ma sao anh da lam o Phu quy roi con thi tuyen tiep lam gi?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên