Cao đẳng...liệu có thể làm ngân hàng

supboheo92

Thành viên
Trong thời buổi hiện nay, ai cũng nói rằng làm ngân hàng khổ cực, lương thì chẳng thấy đâu chỉ thấy toàn chỉ tiêu huy động, hoạt động kinh doanh,...gặp 10 người thì hết 7 người bảo đừng làm NH, khuyên là vậy....nhưng sao mà niềm yêu thich đam mê ươc mong một ngày được làm công việc mà mình yêu thích vẫn luôn rạo rực trong lòng, chỉ cần vào ngân hàng làm giấy tờ nhìn anh chị NH làm việc, biết a/c làm việc vất vả đấy, khổ cực đấy...nhưng vẫn ươc mong được một lần ngồi vào vị trí đó, đã pv bao NH nhỏ ( vì CD mà ) tưởng chừng như mình đã dần thực hiện được ước mơ, ấy thế mà lại nhận được câu trả lời là " Gía như em có người nhà làm trong NH a, thì có lẽ ...." Ôi, nghe mà buồn quá, dẫu biết là mới ra trường, vẫn còn trẻ thế nhưng nhìn bạn bè đều làm trong ngân hàng lớn ( vì đều có người thân ) nhìn mà thấy chạnh lòng, nhiều lúc tự hỏi hay là mình đi " cửa sau " nhưng rồi lại thấy sao sao trong lòng... hazzz liệu mình có nên tiếp tục theo đuổi ươc mơ không đây :(

Đại học nhiều như quân Nguyên còn chưa vào được hết nên đúng là các bạn học cao đẳng có phần thiệt thòi hơn.

Đại học nhiều như quân Nguyên còn chưa vào được hết nên đúng là các bạn học cao đẳng có phần thiệt thòi hơn.
Nhiều lúc mình cũng nghĩ như bạn vậy, nên tự nói bản thân phải cố gắng hơn rất nhiều, mà thấy bạn bè cũng lớp là COCC làm trong NH lớn đều đã đi làm thấy mà buồn bạn à

Nhiều lúc mình cũng nghĩ như bạn vậy, nên tự nói bản thân phải cố gắng hơn rất nhiều, mà thấy bạn bè cũng lớp là COCC làm trong NH lớn đều đã đi làm thấy mà buồn bạn à
Làm ngân hàng là làm việc với tiền mà, nên có người quen trong đó là 1 lợi thế, như kiểu tài sản đảm bảo để an toàn ý, khi đó nhà tuyển dụng cũng an tâm hơn khi tuyển.

haizzzz, kho that ma, co tuyen day nhung ma ngta cung noi la "dung co mo, khong den luot minh dau" huhu

Bạn cũng làm NH phải ko, theo bạn mình có nên tiếp tục theo đuổi ước mơ ko hay là tiềm một công việc khác làm cho nhàn nhạ thân con gái :(
Cái này em phải tự trả lời cho mình thui. Nếu thích thì cứ cố gắng!
Chỉ có điều, cố gắng vào làm NH bây giờ cũng giống như cố gắng đi tu vậy. Đó là con đường khổ hạnh và đầy những nguyên tắc. Chúa tể của luật lệ và nguyên tắc
Cố gắng tu cho đến một ngày nào đó "đắc đạo", sẽ nhận được một quyển kinh, trong đó viết rằng ... "TIỀN LÀ VÔ NGHĨA"

:d :d

Cái này em phải tự trả lời cho mình thui. Nếu thích thì cứ cố gắng!
Chỉ có điều, cố gắng vào làm NH bây giờ cũng giống như cố gắng đi tu vậy. Đó là con đường khổ hạnh và đầy những nguyên tắc. Chúa tể của luật lệ và nguyên tắc
Cố gắng tu cho đến một ngày nào đó "đắc đạo", sẽ nhận được một quyển kinh, trong đó viết rằng ... "TIỀN LÀ VÔ NGHĨA"

:d :d
:) vạy a đã "đắc đạo" chưa?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,734
Thành viên mới nhất
archspiremerch