Cần tư vấn trường hợp cho vay cá nhân - khẩn cấp

labatrung

Thành viên
Mình có 1 khách hàng, hiện đã mua nhà và ra sổ, nhưng còn nợ bên chủ nhà 1.2 tỷ. nay muốn vay bên mình để trả cho bên kia. theo thông tư 09/2012 có quy định là tài trợ nguồn vốn tự có của khách hàng để đầu tư vào dự án phục vụ đời sống thì có thể giải ngân trực tiếp cho khách hàng (trong thời hạn trong vòng 6 tháng). hiện nay mình đã giải ngân 1.2 tỷ vào tài khoản của khách hàng, nhưng không bít cách nào để hợp thức hóa chứng từ. mình chỉ có hợp đồng mua bán giữa 2 bên, đã công chứng giấy tờ nhà đất và đk giao dịch đảm bảo. mong các mem của diễn đàn tư vấn giúp mình. :-s:-s:-s

Bạn nói rõ hơn xem nào.Đọc chả hiểu gì :|

Mình thấy đã có những giấy tờ đó là đủ rồi mà, cái này là bạn cho chuyển khoản vào tk của bên bán nhà, hợp đồng thì cũng có, đất đã sang tên rồi, trên QSDĐ sẽ có ghi là ông A chuyển nhương cho ông B thì vậy là ok rồi. Chỉ là ko bik bên bạn có hạn chế mấy trường hợp cho vay mua BĐS ko thôi

KH của bạn đã mua bán sang tên sổ nhưng vẫn nợ 1,2 tỷ. Trên nguyên tắc bạn sẽ giải ngân cho bên bán hả. nhưng bạn lại GN cho KH. TH này bạn có thể chuyển sang hoàn tiền người thân mua BĐS, có giấy tờ viết tay Kh vay người thân 1,2 tỷ, có thể GN cho KH mà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,537
Thành viên mới nhất
satthepbienhoa
Back
Bên trên