Cần tư vấn chọn Ngân hàng???

Mình băn khoăn quá các bạn ạ, hiện mình đang nhận được offer của cả Vietin và PGBank.
Bên Vietin thì mình đánh giá là danh tiếng hơn tuy nhiên bên PG trả lương cao hơn nên h không biết nên chọn bên nào.
Bạn nào làm việc ở PG rồi cho mình xin tý kinh nghiệm về môi trường làm việc với ạ.
P/S: mình là người có kinh nghiệm và không phải tín dụng nhé :)
Thanks

Vietin bạn ạ. PG đang sắp phải tái cấu trúc và bị mua lại. Do đó khả năng thanh lọc cơ thể khá cao. :). Chúc bạn vui

Vietin bạn ạ. PG đang sắp phải tái cấu trúc và bị mua lại. Do đó khả năng thanh lọc cơ thể khá cao. :). Chúc bạn vui
Đường nào cũng về thành Rome !
Các vị trí QL thì ít khi có biến động, chỉ có lính là lo thôi mà

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình băn khoăn quá các bạn ạ, hiện mình đang nhận được offer của cả Vietin và PGBank.
Bên Vietin thì mình đánh giá là danh tiếng hơn tuy nhiên bên PG trả lương cao hơn nên h không biết nên chọn bên nào.
Bạn nào làm việc ở PG rồi cho mình xin tý kinh nghiệm về môi trường làm việc với ạ.
P/S: mình là người có kinh nghiệm và không phải tín dụng nhé :)
Thanks
PG trả lương cao hơn Vietin cơ ah? Bạn hỏi kỹ thông tin chưa đấy? Vietin có thể trả lương ko quá cao nhưng nhiều CN cứ đến tết là có cả cục tiền vài chục chai chuyển vào tài khoản nhé =)) nhưng nếu CN Vietin mà bạn đang được offer mà trả lương thấp hơn PG nữa thật thì chắc là nên chọn PG, vì đó là CN ko tốt lắm của Vietin, mà nếu vào trúng phải CN lởm khởm của Vietin thì cũng đuối lắm, đuối cả về thu nhập và công việc.

PG trả lương cao hơn Vietin cơ ah? Bạn hỏi kỹ thông tin chưa đấy? Vietin có thể trả lương ko quá cao nhưng nhiều CN cứ đến tết là có cả cục tiền vài chục chai chuyển vào tài khoản nhé =)) nhưng nếu CN Vietin mà bạn đang được offer mà trả lương thấp hơn PG nữa thật thì chắc là nên chọn PG, vì đó là CN ko tốt lắm của Vietin, mà nếu vào trúng phải CN lởm khởm của Vietin thì cũng đuối lắm, đuối cả về thu nhập và công việc.
Mình cũng có suy nghĩ y hệt bạn. Mới nghe thấy phân vân PG và Vietin có vẻ hơi "kì lạ" :D Nhưng có vẻ như chi nhánh Vietin kia kết quả kinh doanh ảm đạm quá thì phải, nên mới trả lương thấp hơn PG. Có thằng em đỗ vào BIDV chi nhánh yếu nên dù nó hiện tại chưa đỗ bên nào đang chờ kq VCB nhưng nó cũng định sẽ ko làm cn BIDV đó.

Mình quyết định chọn Vietin các bạn ạ, lí do thì vừa tức vừa buồn cười nhưng có lẽ mình ko nói ra ở đây được, thanks các bạn đã tư vấn cho mình nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên