Cần tài liệu về kinh doanh forex!

mrshjro

Verified Banker
Chào tất cả các bạn!
Hiện tại mình đanh tìm hiểu về kinh doanh trên thị trường forex và mình thấy nó cũng là 1 lĩnh vực rất thú vị! Các bạn nào có tài liệu về lĩnh vực này thì chia sẻ với mình cũng như mọi người với! Thanks tất cả nhiều!:)

Chào bạn, mình là Trịnh Thu Hà, hiện đang là nhân viên kinh doanh của công ty đầu tư tài chính IFX, chuyên về thị trường ngoại hối. Có gì thắc mắc bạn cứ liên lạc với mình qua số điện thoại 0169.527.6268. Mình sẽ cố gắng giải đáp giúp bạn.

Cái này là chính xác rồi, sẵn xin bản demo chơi thử luôn cho biết nhe mrshjro!

Thứ nhất, phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với một trong những hành vi: (i) Cho vay, cho thuê tài chính hoặc trả nợ trong nước bằng ngoại tệ không đúng quy định của pháp luật; (ii) Chuyển, mang ngoại tệ ra nước ngoài và vào Việt Nam không đúng quy định của pháp luật, trừ trường hợp cá nhân, tổ chức xuất cảnh, nhập cảnh có mang ngoại tệ hoặc vàng ra nước ngoài hoặc vào Việt Nam qua các cửa khẩu không đúng quy định của pháp luật về khai Hải quan thì bị xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Hải quan; (iii) Thanh toán tiền hàng hóa, dịch vụ bằng ngoại tệ với người nước ngoài không đúng quy định của pháp luật; (iv) Mua, bán, thanh toán ngoại tệ không đúng quy định của pháp luật; (v) Thanh toán tiền hàng hóa, dịch vụ bằng vàng với nhau không đúng quy định của pháp luật; (vi) Kinh doanh, mua, bán vàng không đúng quy định của pháp luật.

Thứ hai, phạt tiền từ 300.000.000 đồng đến 500.000.000 đồng đối với cá nhân và tổ chức vi phạm một trong những hành vi: (i) Hoạt động ngoại hối mà không được cấp có thẩm quyền cấp giấy phép hoặc giấy phép hoạt động ngoại hối đã hết thời hạn hoặc bị đình chỉ; (ii) Thực hiện dịch vụ kiều hối mà không được cấp có thẩm quyền cấp phép; (iii) Hoạt động xuất khẩu, nhập khẩu ngoại tệ, vàng mà không có giấy phép của Ngân hàng Nhà nước; (iv) Niêm yết giá, quảng cáo hàng hóa, dịch vụ, quyền sử dụng đất bằng ngoại tệ, vàng không đúng quy định của pháp luật.

---------- Post added 23-04-2012 at 03:29 PM ----------

Hihi mình trao đổi vậy thôi. Chứ mình nghĩ sắp tới cái nghị định này sắp phải sửa đổi. Dạo trước do thiếu hụt ngoại tệ, và sự làm giá ngoại tệ trong nước gây chảy máu ngoại tệ, nhà nước chưa có hình thức quản lý.L-) Đây thực sự chỉ là biện pháp tạm thời của nhà nước. Mong rằng mấy ông làm luật đẩy nhanh tiến độ một chút!

bạn có tài liệu về Forex chưa?
tớ có đấy, c đưa t địa chỉ mail, t gửi cho :->
cảm ơn cậu rất nhiều, mail của tớ là alextran224@gm.com...

---------- Post added 05-05-2012 at 01:26 PM ----------

đây nhé các nàng
http://ub.com.vn/threads/10316-TL-c...n-thuc-kinh-doanh-vang.html?p=64052#post64052

nếu k đủ tín dụng thì pam inbox email cho t, t gửi cho
gửi cho tớ với được không, alextran224@gm.com..., cảm ơn bạn rất nhiều!

t cũng có một ít tài liệu + bản demo chơi thử của thị trường FX ( mình cũng đang chơi ) bạn nào cần pm mình nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên