Cần phải trang bị những gì để làm trong ngân hàng?

chào các anh chị,em la sinh viên năm 2 chuyên ngành ngân hàng. em rất muốn làm trong ngân hàng,nhưng chưa biết phải học,làm(làm thêm hoặc part-time) những gì để chuẩn bị cho sau này(vì hiện giờ có nhiều sinh viên cùng học ngành này như em nên tỉ lệ cạnh tranh rất cao). rất mong các anh chị tư vấn và giúp đỡ.\m/\m/\m/

các bạn sv NH năm sau năm sau nữa tương lai vô cùng mịt mù . tốt nhất nên chuẩn bị n thứ để có thể làm đa ngành đa nghề về kte :D

các bạn sv NH năm sau năm sau nữa tương lai vô cùng mịt mù . tốt nhất nên chuẩn bị n thứ để có thể làm đa ngành đa nghề về kte :D
trời ạ,học để làm đa ngành đa nghề thì bao giờ cho đến tháng 10 ạ,mỗi người có một chuyên môn,chuyên ngành riêng,chứ làm sao mà kham hết được ạ,với lại kiến thức trong trường đại học liệu có đáp ứng đc nhu cầu của các doanh nghiệp bây h ko a,mong các anh chị chỉ giáo thêm

trời ạ,học để làm đa ngành đa nghề thì bao giờ cho đến tháng 10 ạ,mỗi người có một chuyên môn,chuyên ngành riêng,chứ làm sao mà kham hết được ạ,với lại kiến thức trong trường đại học liệu có đáp ứng đc nhu cầu của các doanh nghiệp bây h ko a,mong các anh chị chỉ giáo thêm
Thì vẫn phải tìm hiểu dần thôi bạn ơi. T cũng đang là sv ngân hàng sắp ra trường, đi nghe mấy cái hội thảo toàn thấy báo động về tình trạng các Ngân hàng sẽ giảm qui mô tuyển dụng năm tới. Theo ah chị trưởng phòng tuyển dụng đến hội thảo nói thì vì VN lun có độ trễ về suy giảm kinh tế chậm hơn thế giới 2 năm... Túm lại là t thấy í kiến của bác wormamgedon cũng chuẩn. Nh làm j cho hợp và k phí bao năm học ngân hàng thì cũng thật khó mà chọn. Huhu..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên