Cán bộ tín dụng: Nghề “nguy hiểm”

Liều thì phải ăn nhiều thì mới đáng liều. Nói chung là ko liều đc đâu. Kinh doanh mới đáng để liều. Làm nhân viên mà liều thì kết quả ra sao biết rồi đấy. Mình chỉ thích ăn mì thôi, lì ăn mì =))
Anh/chị/bạn hiểu sai ý của chữ Liều mình nhắc đến r ;))

Nếu "làm đúng qui trình thi k đạt doanh số,muốn đạt doanh số thì k đảm bảo qui trình!" Các tiền bối có cách nào để phù hợp hóa 2 vấn đề này k???:-??

Không biết!! Mặc kệ mọi người nói sao thì nói: mình đã ghét kế toán rồi nên nhân viên giao dịch chắc là nghỉ cho khỏe. Vì phải thi kế toán NH. Nhưng sao anh Kenfntnkg lại nói phải hi sinh gia đình là sao ạ?????????

Hay về muộn, lại hay đi quan hệ đối tác KH

Không biết!! Mặc kệ mọi người nói sao thì nói: mình đã ghét kế toán rồi nên nhân viên giao dịch chắc là nghỉ cho khỏe. Vì phải thi kế toán NH. Nhưng sao anh Kenfntnkg lại nói phải hi sinh gia đình là sao ạ?????????

Nghe em nói câu này, chứng tỏ em còn cực kỳ non nớt về các vị trí trong ngân hàng.
GDV em vẫn phải thi nghiệp vụ Kế toán ngân hàng.
Em làm GDV (nếu không kiêm Kế toán nội bộ), những thứ em làm vẫn liên quan đến Kế toán ngân hàng.

Ngoài ra, còn phân biệt ngân hàng ế và ngân hàng đắt nữa. Ế thì làm GDV khỏe và ngược lại.

Còn chuyện hi sinh gia đình là hầu hết những người làm ngân hàng, đa số là phải như vậy. Đi sớm về khuya, đi tiếp khách, tìm kiếm khách hàng, làm cho hết công việc trong cơ quan . . . nên xảy ra 1 tâm lý không biết có phổ biến không. Nữ nhân viên ngân hàng ngại lấy chồng và có con. Mà cái này hay rơi vào ngân hàng đắt.

Còn sao thì chỉ có nước em đi làm, rồi em sẽ hiểu. Phải dùng từ "kinh khủng" ý.
Còn vào ngân hàng ế, thì 1 ngày phát sinh đâu có bao nhiêu bút toán đâu, về khỏe!

Mặc dù rủi ro nhưng e vẫn thích làm nhân viên tín dụng, có điều về khoản đi nhậu thì em hơi yếu, mong được anh chị góp ý

Em vừa ra trường, đang muốn là 1 CBTD mà nghe anh chị nói thấy sợ quá :( Không biết em có nên theo không ?

High risk high return mà. Nghề nào chẳng có rủi ro. Thế nên có đam mê thì cứ cố gắng theo thui :)

đúng vs tính chất của ngành ngân hàng nói chung và các kiểu đầu tư, lợi nhuận càng lớn thì rủi ro càng cao =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên