Cách đối xử của nhân viên với TRưởng/Phó Phòng Tín Dụng

ipad2

Verified Banker
Một môi trường nhà nước, sinh viên mới ra trường, công việc lạ lẫm còn nhiều sai sót.. trong khi khách hàng tiền vay, khách hàng gửi không có, rồi nhậu nhẹt nữa...
Đi làm về căng thẳng, ..
Trên đây là tâm tư của 1 em mới toe bước chân vô lĩnh vực bank... nhờ các cao thủ góp ý giùm,.....
~o)

Hà Nội ko vội đc đâu. ở quê cũng ko vội đc bạn à. Mình cũng y như bạn đây. Cứ từ từ xem tình hình thế nào đã

Tất cả mọi chuyện ko thể nói trước được bạn ạ. Tùy thuộc vào môi trường bạn làm việc. Nói chung là nên nói ít và làm nhiều. Cố gắng hoàn thành tốt cv đc giao. Có gì ko biết thì hỏi đồng nghiệp rồi hãy hỏi lãnh đạo! Ok!

Chia sẻ với bạn những gì mình thấy trong 1 thời gian ngắn ngủi đi làm và cũng được truyền đạt lại từ các tiền bối:
1/ Cái quan trọng đầu tiên là phải chăm chỉ không được lười biếng, về điểm này thì dù sếp có khó cách mấy vẫn không trách được 1 nhân viên siêng năng, chịu khó.
2/ Phải cẩn thận lời nói, không nên đùa quá đà, tốt nhất là lắng nghe nhiều hơn phát biểu linh tinh khi chưa nắm rõ vấn đề. Ở môi trường nhà nước thì việc này càng bị soi nhiều hơn ở ngân hàng cổ phần.
3/ Chịu khó quan sát và hạn chế hỏi lại những vấn đề đã nói.
4/ Đối với nhân viên mới làm, chưa có kinh nghiệm thì nguyên tắc là Sếp luôn đúng , nếu có sai cũng để trong lòng ( mình nghĩ vậy thôi nhé, vì mới ra làm không có kinh nghiệm, chưa rõ vấn đề thì đừng cãi để rồi vào ngõ cụt...)
5/ Vê vấn đề tín dụng, đây là vấn đề chung của cả nhân viên cũ và mới, không biết các anh chị khác thế nào, chứ mới ra trường, mối quan hệ không có, chỉ còn cách suốt ngày gọi điện thoại hỏi xem người ta có nhu cầu không thôi, có được khách hàng rồi thì từ đó phát triển thêm từ KH đó (nếu được)
6/ Khoản huy động thì nhờ người than, sự dụng hết các mối quan hệ cá nhân thôi chứ sao giờ.
7/ về vấn đề nhậu nhẹt, đi với người ta thì đừng có mà "ngựa non háu dá", uống phải chừa đường về, nhìn vậy chứ người ta cũng soi mình khi đi nhậu đó, phải tỉnh táo, say thì ngủ, không nói lung tung. Mà phải biết từ chối để không say...

Đôi điều chia sẻ cùng bạn, đây là một số điều mà các anh chị đi trước chỉ bảo cho mình, hiện tại nhớ được tới đó thôi ^^

her her bác này giống mình thế, cũng mới bước chân vào môi trường này, lo đủ thứ, nào là cư xử thế nào cho phải? nào là làm sao để người ta ko nghĩ mình thế này, thế nọ. Đủ thứ cả, đúng là đi làm mệt thiệt, nghĩ lại đi học đúng là thik. hi hi

Một môi trường nhà nước, sinh viên mới ra trường, công việc lạ lẫm còn nhiều sai sót.. trong khi khách hàng tiền vay, khách hàng gửi không có, rồi nhậu nhẹt nữa...
Đi làm về căng thẳng, ..
Trên đây là tâm tư của 1 em mới toe bước chân vô lĩnh vực bank... nhờ các cao thủ góp ý giùm,.....
~o)

Vâng cũng là hoàn cảnh của em đó bác à :((

Tại mới ra trường nên mới lạ lẫm vậy thôi, mới vào thì chưa thể có nhiều khách hàng ngay được nên cố gắng hỗ trợ những người khác làm hồ sơ, từ từ mới lên tay.

Cứ chịu khó giao lưu và hòa đồng với mọi người nhiều vào là sau này có việc gì khó khăn người ta cũng sẽ cố gắng giúp mình thôi.

Ơ mà nhậu nhẹt tốt là một lợi thế mạnh khi làm ở ngân hàng, đặc biệt là bên nhà nước đấy nhé :)). Nhậu khá là được sếp dẫn đi tiếp khách hoài luôn, sau này có điều kiện là sẽ cất nhắc cho ;)). Nhưng mà cũng thể hiện có chừng mực thôi, chứ đừng như mình hồi mới qua đây làm hơi sung 1 tí, sau lần đi nhậu đầu tiên với cơ quan là bất kể đi nhậu ở đâu mọi người cũng nhắc đến như là "cái thùng phuy đựng beer", ngại chết được :(.

Tại mới ra trường nên mới lạ lẫm vậy thôi, mới vào thì chưa thể có nhiều khách hàng ngay được nên cố gắng hỗ trợ những người khác làm hồ sơ, từ từ mới lên tay.

Cứ chịu khó giao lưu và hòa đồng với mọi người nhiều vào là sau này có việc gì khó khăn người ta cũng sẽ cố gắng giúp mình thôi.

Ơ mà nhậu nhẹt tốt là một lợi thế mạnh khi làm ở ngân hàng, đặc biệt là bên nhà nước đấy nhé :)). Nhậu khá là được sếp dẫn đi tiếp khách hoài luôn, sau này có điều kiện là sẽ cất nhắc cho ;)). Nhưng mà cũng thể hiện có chừng mực thôi, chứ đừng như mình hồi mới qua đây làm hơi sung 1 tí, sau lần đi nhậu đầu tiên với cơ quan là bất kể đi nhậu ở đâu mọi người cũng nhắc đến như là "cái thùng phuy đựng beer", ngại chết được :(.

Coi bộ 1 tuần 7 ngày, Thao nhậu hết 10 ngày rồi quá ta????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên