Các bước tiến vào vị trí CV QLKH tại NH TM CP ở HCM đ/v Sinh viên

Mình hiện nay đang làm CV QLKH cao cấp tại Techcombank ở HCM, trước đó, mình đã từng làm 6 NH khác nhau, trong và ngoài nước. Mình rút ra kinh nghiệm quý báo để tiến thân và làm tốt ở vị trí QLKH như sau:

1. QLKH làm gì: Công việc chính là Cho vay thế chấp (doanh số yêu cầu bình quân là 3 tỷ/tháng); Huy động vốn (bình quân là 2 tỷ/tháng) và một vài công việc phụ như Quản lý dư nợ, nhắc nhở khách hàng thanh toán đúng hạn, phát triển khách hàng mới chất lượng...

2. QLKH là ai: Là những người đã tốt nghiệp các ngành Kinh tế, tài chính, kế toán. Có kinh nghiệm làm việc từ 1 năm trở lên tại các ngân hàng (kinh nghiệm không kể là Chính thức hoặc CTV).

3. Trang bị gì khi ứng tuyển vị trí QLKH: Nếu bạn có kinh nghiệm từ 1 năm trở lên, không phải đi thi. Nếu chưa có kinh nghiệm, phải thi. Đơn giản là vậy. Nhưng kinh nghiệm ở đây được chú trọng là kinh nghiệm Cho vay thế chấp. Vì vậy, trước khi quyết định nộp CV vào ngân hàng, bạn nên từng trải về mãng Cho vay.

4. Làm sao để có kinh nghiệm và kiến thức chuẩn: Hãy đăng ký làm cộng tác viên ở một số ngân hàng lớn hiện nay như: Mãng thẻ tín dụng: Sacombank, techcombank, VPBank, Shinhan Bank,... Mãng cho vay thế chấp: VPBank.

5. Kiến thức lý thuyết thì sao: Đăng ký học khóa Ngân hàng hiện đại tại trường ĐH Ngân hàng (Tôn Thất Đạm, Q.1), khóa 6 tháng, học phí: 6tr/khóa, học 2,4,6 vào lúc 17g30.

6. Kinh nghiệm nộp CV và phỏng vấn: Đây là bí quyết thành công, mình sẽ tận tình chỉ nếu các bạn đã trải qua các giai đoạn trên.

Các bạn đi theo các bước trên thì đã tương tự như mình. Giờ đây, mình có thể ngồi lựa ngân hàng để làm chứ không phải là cầu trời cho ngân hàng chọn mình. Khi ở thế chủ động, bạn được quyền yêu cầu trả giá về Lương, phúc lợi, địa điểm làm... với Giám đốc vùng và Phòng nhân sự. Chắc chắn là vậy.

Nếu cần hướng dẫn, mình sẽ sẵn sàng. Email: vangthanhngay acong go meo cham com

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back