HOT Các bạn thi vào vị trí GDV tại BIDV cùng vào ôn thi nhé!

Mình mở cái thread này nhằm tập hợp các bạn ứng tuyển vào vị trí GDV tại BIDV cùng trao đổi và củng cố kiến thức chung và kiến thức nghiệp vụ với nhau. Vì mình thấy cái Thread [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014] có rất nhiều bạn trao đổi với nhau nhưng ở rất nhiều vị trí khác nhau, muốn tìm các bài tập và đáp án có liên quan tới nghiệp vụ của GDV cũng khó và hoa cả mắt nên mình mở cái thread này mong mọi người sẽ dễ dàng ôn tập với nhau hơn! Mong nhận được sự ủng hộ và tham gia của các bạn!

Ngồi vắt óc nhớ đề chuyên viên được nhiêu đây, nhớ được thêm bổ sung sau, cùng thảo luận nào mọi người
1.Mua 10 két sắt giá 100 trđ/cái, thuế GTGT 10%, trả bằng tiền mặt 20%, phần còn lại chuyển vào tài khoản tiền gửi thanh toán của người bán tại ngân hàng. Tài sản này được tài trợ từ quỹ đầu tư phát triển
2.
3. Điều chính từ báo cáo kiểm toán 2013
- Trích lập khấu hao bổ sung 375
- Trích lập dự phòng rủi ro tín dụng bổ sung 1350
- Hạch toán nhầm vào lãi phải thu
-
4. Rút tiền tiết kiệm trước hạn, khoản tiền 100 tr, lãi dự chi 16, lãi thực chi là 4, trả 10% bằng tiền mặt, còn lại chuyển khoản vào tiền gửi của KH tại ngân hàng
Hạch toán các nghiệp vụ. Tính lại lợi nhuận 2013 biết lợi nhuận trước kiểm toán là 978 thì phải
Còn câu tự luận lý thuyết hỏi về quỹ phúc lợi xã hội nằm ở khoản mục nào. Vì sao?
Phần trắc nghiệm có giải thích
1. Tính giá tính thuế GTGT của tài sản, có thuế thu nhập với thuế tiêu thụ đặc biệt (đáp án 138)
2. Dự phòng rủi ro tín dụng (câu này mình tính chả ra)
3. Tài sản: 500, Nợ phải trả: 200, NV: 300, giá trị thuần của tài sản: 330, công ty Y mua lại cổ phiếu công ty X: 400, tính giá trị lợi thế thương mại
4. Mua ô tô cũ giá: 500tr (Chưa có VAT), nếu bán ô tô này mới 100%: 660 (có VAT), thời gian khấu hao 6 năm, tính khấu hao.
5. Giải ngân cho KH vay 500tr, chuyển 200 vào tài khoản tiền gửi của KH tại ngân hàng, 300 chuyển vào TK Nostro mở tại ngân hàng, hỏi biến động của TS trên bảng CĐKT
6. Bán koản nợ có khả năng mất vốn đã xử lý bằng dự phòng thu về ?tr, koản nợ 1 tỷ, ghi nhận xuất TK ngoại bảng bao nhiêu
7. Chỉ tiêu "Đầu tư vào công ty con" trên BCTC hợp nhất là ...
Nhớ được nhiêu à

hôm nay thi xong về cũng mới đọc cái topic này :)) mình ôn cả vi mô vĩ mô mấy hôm mà k vào câu nào, làm đc bài mà chả dám hy vọng đc vào vòng sau :))

Ngồi vắt óc nhớ đề chuyên viên được nhiêu đây, nhớ được thêm bổ sung sau, cùng thảo luận nào mọi người
1.Mua 10 két sắt giá 100 trđ/cái, thuế GTGT 10%, trả bằng tiền mặt 20%, phần còn lại chuyển vào tài khoản tiền gửi thanh toán của người bán tại ngân hàng. Tài sản này được tài trợ từ quỹ đầu tư phát triển
2.
3. Điều chính từ báo cáo kiểm toán 2013
- Trích lập khấu hao bổ sung 375
- Trích lập dự phòng rủi ro tín dụng bổ sung 1350
- Hạch toán nhầm vào lãi phải thu
-
4. Rút tiền tiết kiệm trước hạn, khoản tiền 100 tr, lãi dự chi 16, lãi thực chi là 4, trả 10% bằng tiền mặt, còn lại chuyển khoản vào tiền gửi của KH tại ngân hàng
Hạch toán các nghiệp vụ. Tính lại lợi nhuận 2013 biết lợi nhuận trước kiểm toán là 978 thì phải
Còn câu tự luận lý thuyết hỏi về quỹ phúc lợi xã hội nằm ở khoản mục nào. Vì sao?
Phần trắc nghiệm có giải thích
1. Tính giá tính thuế GTGT của tài sản, có thuế thu nhập với thuế tiêu thụ đặc biệt (đáp án 138)
2. Dự phòng rủi ro tín dụng (câu này mình tính chả ra)
3. Tài sản: 500, Nợ phải trả: 200, NV: 300, giá trị thuần của tài sản: 330, công ty Y mua lại cổ phiếu công ty X: 400, tính giá trị lợi thế thương mại
4. Mua ô tô cũ giá: 500tr (Chưa có VAT), nếu bán ô tô này mới 100%: 660 (có VAT), thời gian khấu hao 6 năm, tính khấu hao.
5. Giải ngân cho KH vay 500tr, chuyển 200 vào tài khoản tiền gửi của KH tại ngân hàng, 300 chuyển vào TK Nostro mở tại ngân hàng, hỏi biến động của TS trên bảng CĐKT
6. Bán koản nợ có khả năng mất vốn đã xử lý bằng dự phòng thu về ?tr, koản nợ 1 tỷ, ghi nhận xuất TK ngoại bảng bao nhiêu
7. Chỉ tiêu "Đầu tư vào công ty con" trên BCTC hợp nhất là ...
Nhớ được nhiêu à
uồi sao đề bạn có chỗ khác mình nhỉ, cái của mình chỉ trích lập dự phòng 711tr thôi, cái rút tiền trc hạn thì k có 10% trả bằng tiền mạ

uồi sao đề bạn có chỗ khác mình nhỉ, cái của mình chỉ trích lập dự phòng 711tr thôi, cái rút tiền trc hạn thì k có 10% trả bằng tiền mạ
à con số chỉ là tượng trưng thôi, nhiều khi ko đúng với đề, còn phần rút tiền trước hạn bạn nói mình mới nhớ lại, ko nhớ là 10% tiền mặt nó ở chổ nào, có gì bạn bổ sung, chỉnh sửa thêm đi

à con số chỉ là tượng trưng thôi, nhiều khi ko đúng với đề, còn phần rút tiền trước hạn bạn nói mình mới nhớ lại, ko nhớ là 10% tiền mặt nó ở chổ nào, có gì bạn bổ sung, chỉnh sửa thêm đi
hi t cũng nhớ khá khá nhưng mà ngại gõ =) cái 10% hình như là ở ý 2, mua cái gì cũng là tscđ đó, tạm ứng trc cho khách hàng 10% còn lại thanh toán bằng tiền gửi của khách hàng tại NH thì phải

Hic đề chuyên viên khó thế :(( mình thi đề nhân viên giao dịch viên mà cg khó đaay. Năm nay lại ko vào vi mô vĩ mô nhỉ. Mọi năm là nhìu lắm ý

hi t cũng nhớ khá khá nhưng mà ngại gõ =) cái 10% hình như là ở ý 2, mua cái gì cũng là tscđ đó, tạm ứng trc cho khách hàng 10% còn lại thanh toán bằng tiền gửi của khách hàng tại NH thì phải
Ý 2 là quyết toán hợp đồng quảng cáo trị giá 110tr (đã bao gồm 10% VAT), NH đã tạm ứng trước 10%. Phần còn lại ngân hàng thanh toán qua tài khoản tiền gửi của khách hàng.

Hay bạn gõ đi, để mọi người cùng giải cho vui trong thời gian chờ kết quả

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back