Các anh chị ơi giúp em về việc thi vào Vietinbank với

Dạ, tình hình là em đang nộp hồ sơ thi vào Vettinbank, e may mắn được giám đốc cho vào học việc nhưng vấn đề là em đang thắc mắc là đi học việc thế có liên quan đến đề thi nhiều không anh chị? e biết là thi có 3 môn là nghiệp vụ, IQ, tiếng anh. Em có hỏi mấy anh chị làm ở đấy thì các anh chị bảo là thi Nghiệp vụ thì tốt nhất là về nhà ôn 2 quyển là TCDN với nghiệp vụ NHTM, chứ đi học việc cũng không học được gì mấy, nếu có thắc mắc thì cứ gọi điện cho anh chị ý. Em sợ nếu đi học việc sẽ không có nhiều thời gian ôn thi cho môn nghiệp vụ vì em thấy không còn nhiều thời gian ôn thi, hình như giữa tháng 10 thi thì phải, với lại giờ kiến thức em cũng rơi vãi nhiều vừa ôn vừa học thế em lo là kết quả sẽ không cao 8-} Anh chị nào có kinh nghiệm làm cho em lời khuyên với ạ. hix

Re: Các anh chị ơi giúp em với :-(

Em quen GĐ à, được đặc cách cho đi học việc hay đây chỉ là giống như việc đi thực tập bình thường của sv thôi? Em nói cụthể hơn được ko.
Nói chung cứ tùy cơ ứng biến, nhưng chắc là nên đi học việc và cố gắng trong thời gian này để tạo ấn tượng tốt với mọi người. Em sẽ phải nỗ lực nhiều hơn để ôn thi vì ko có nhiều thời gian nhưng nếu qua được vòng thi viết thì chắc chăn em sẽ có lợi trong vòng phỏng vấn vì đã được GĐ và mọi người ở đó biết đến rồi. Hơn nữa, nếu em chịu khó để ý các anh chị làm việc (được làm trực tiếp nữa thì càng tốt) thì chắc chắn sẽ có ích trong bài thi viết đấy. Đôi khi đề thi hỏi những câu rất thực tế hoặc 1 số vấn đề em tiếp cận với thực tế sẽ dễ nhớ hơn nhiều so với đọc sách:).

- - - Updated - - -

Qua được vòng phỏng vấn có khi gian nan hơn vòng thi viết đó em ạ:)

Dạ em quen sơ sơ thôi ạ, ở NH đấy thì e cũng quen với mấy anh vì học khóa trên của em, hạn nộp hồ sơ là từ 25 -- 5/10, e cũng chưa rõ lịch thi của họ, híc ra trường lâu em quên kiến thức gần hết rồi, e chỉ lo nghiệp vụ thôi chứ IQ, tiếng anh thì em OK. amen. a tư vấn thêm cho em với. em cảm ơn anh!

dạ, e tưởng có 3 môn thi chứ, sao lại còn phỏng vấn hả anh ơi :-(

dạ, e tưởng có 3 môn thi chứ, sao lại còn phỏng vấn hả anh ơi :-(
Còn phỏng vấn nữa nhé. Vòng này rất quan trọng, quyết định cuối cùng xem em có được vào làm hay không.
Hạn nộp hồ sơ là đầu tháng 10=> từ nay đến lúc thi cũng đang lâu. Vậy cứ thử đi học việc đi xem tình hình thế nào. Nếu đến đó 1 thời gian mà cảm thấy k học hỏi được j thì xin phép nghỉ. Hoặc học việc đến lúc sắp thi thì bảo cho em xin nghỉ ít hôm để tập trung ôn thi...Còn đi học việc thì đừng ở lại muộn quá như nhân viên ở đó. 5,6h là mình về thôi nên vẫn thu xếp được thời gian ôn bài mà.
Thực tế đúng là mình quên thật kiến thức thật nhưng khi đọc lại sẽ nhớ nhanh thôi vì đã được học hết rồi. Tiếng Anh ok nữa thì ko lo đâu. Em chịu khó làm thêm các đề mà mọi người chia sẻ trên mạng nữa nhé.

em rất cảm ơn anh đã cho em lời khuyên hữu ích, thực tế thì em đang làm như vậy, càng đọc về NH em càng thích. hehe. hy vọng em sẽ hoàn thành tốt cuộc thi sắp tới. cảm ơn anh lần nữa :)

em rất cảm ơn anh đã cho em lời khuyên hữu ích, thực tế thì em đang làm như vậy, càng đọc về NH em càng thích. hehe. hy vọng em sẽ hoàn thành tốt cuộc thi sắp tới. cảm ơn anh lần nữa :)

Nên tham khảo các đề thi nghiệp vụ vào Vietinbank kỳ trước trên UB, bổ ích lắm.

Dạ, tình hình là em đang nộp hồ sơ thi vào Vettinbank, e may mắn được giám đốc cho vào học việc nhưng vấn đề là em đang thắc mắc là đi học việc thế có liên quan đến đề thi nhiều không anh chị? e biết là thi có 3 môn là nghiệp vụ, IQ, tiếng anh. Em có hỏi mấy anh chị làm ở đấy thì các anh chị bảo là thi Nghiệp vụ thì tốt nhất là về nhà ôn 2 quyển là TCDN với nghiệp vụ NHTM, chứ đi học việc cũng không học được gì mấy, nếu có thắc mắc thì cứ gọi điện cho anh chị ý. Em sợ nếu đi học việc sẽ không có nhiều thời gian ôn thi cho môn nghiệp vụ vì em thấy không còn nhiều thời gian ôn thi, hình như giữa tháng 10 thi thì phải, với lại giờ kiến thức em cũng rơi vãi nhiều vừa ôn vừa học thế em lo là kết quả sẽ không cao 8-} Anh chị nào có kinh nghiệm làm cho em lời khuyên với ạ. hix

Học việc thì em sẽ biết được các vấn đề thực tế như các quy trình, cách thức vận hành... Không phải là không liên quan đến lý thuyết mà chỉ giao thoa một phần thôi. Còn khi thi thì toàn kiến thức hàn lâm và các quy định pháp luật có liên quan. Và quan trọng nhất là hội đồng thi toàn bộ là người của hội sở. Do đó em nên tiếp tục học việc (để lấy kinh nghiệm thực tế), đồng thời dồn nhiều sức hơn cho kỳ thi viết + phỏng vấn (vì đây mới là cửa mở vào biên chế chính thức). Chúc em thành công.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia
Back
Bên trên