Các anh chị ngân hàng cùng các bạn sv giúp mình với!

Tình hình là sắp sửa đến kì thực tập, E muốn hỏi mọi người là nên thực tập ở ngân hàng nào là thuận lợi cho việc lấy số liệu viết báo cáo cũng như là đx giúp đỡ cho làm việx ạ? Nên thực tập chi nhánh, phòng giao dịch hay hội sở? Và với sv khoa kế toán kiểm toán ngân hàng nên thực tập phòng nào ạ (phòng kiểm soát, kế toán tổng hợp hay gdv ạ?).Pleasss giúp e nha mọi người! E cảm ơn anh chị và các bạn nữa ạ.!

Chỗ nào em có người quen là em sẽ thuận lợi.

Còn lại, do số em hên hay xui vào chỗ nào người ta nhiệt tình hay không nhiệt tình, hoặc làm có chuyên nghiệp hay không chuyên nghiệp thôi.

Kỳ thực tập của em chắc sang năm phải không?

Thường thì lên gặp Phòng Hành Chánh, từ đó sẽ phân cho em về phòng nào để thực tập!

em hỏi ké với, e cũng học kế toán ngân hàng, sắp tới dự định thực tập ở nh chính sách xã hội tỉnh, không biết có đc không ak, anh/chị nào đã từng thực tập ở đấy rồi cho em xin ít kinh nghiệm với

em hỏi ké với, e cũng học kế toán ngân hàng, sắp tới dự định thực tập ở nh chính sách xã hội tỉnh, không biết có đc không ak, anh/chị nào đã từng thực tập ở đấy rồi cho em xin ít kinh nghiệm với

Bên đó thực tập vẫn được em ơi!

Còn phân tích thế nào thì anh xin chịu, vì nó không phải là ngân hàng thương mại.

Chỗ nào em có người quen là em sẽ thuận lợi.

Còn lại, do số em hên hay xui vào chỗ nào người ta nhiệt tình hay không nhiệt tình, hoặc làm có chuyên nghiệp hay không chuyên nghiệp thôi.

Kỳ thực tập của em chắc sang năm phải không?

Thường thì lên gặp Phòng Hành Chánh, từ đó sẽ phân cho em về phòng nào để thực tập!

Dạ khoảng tháng 1 sẽ bắt đầu. Thật sự là e nhờ ng thân xin chỗ thực tập cho,nhưng ko bít nên thực tập ngân hàng nào lợi thế hơn ấy ạ?(họ thật sự cần sv thực tập đến để đào tạo). Phòng kiểm soát đx ko ạ?Tại nge nói thực tập toàn ngồi đox thôi. E ngĩ thực tập hội sở sẽ được hơn ạ? Tại nếu mà xog kì thực tập mà dx ở lại lun thì sẽ đỡ vất vả ạ.E cảm ơn!^^

Dạ khoảng tháng 1 sẽ bắt đầu. Thật sự là e nhờ ng thân xin chỗ thực tập cho,nhưng ko bít nên thực tập ngân hàng nào lợi thế hơn ấy ạ?(họ thật sự cần sv thực tập đến để đào tạo). Phòng kiểm soát đx ko ạ?Tại nge nói thực tập toàn ngồi đox thôi. E ngĩ thực tập hội sở sẽ được hơn ạ? Tại nếu mà xog kì thực tập mà dx ở lại lun thì sẽ đỡ vất vả ạ.E cảm ơn!^^

Mấy năm trước, sinh viên đi thực tập, có còn thi cử này nó, sau đó ai ngon ngon là hốt lại làm luôn.

Tình hình nhân sự hiện nay thì nói thẳng là chẳng có mặn mà gì cả. Do đó, em thực tập cũng nhớ ngó trước ngó sau cẩn thận nhe, gắng làm tốt công việc của mình.

Em đi thực tập, quan trọng là có số liệu để mà làm, còn dễ hay khó, thân thiện hay khó gần thì hên xui em ơi, ngân hàng lớn hay nhỏ không nói lên được điều gì cả.

Quan trọng khả năng người thân bạn xin được ở ngân hàng nào thì bạn thực tập ở NH đó. Đừng đặt nặng vấn đề thực tập ở đâu, mà quan trọng là mình viết tốt hay không mà thôi.
GV không quan tâm đến bạn thực tập NH nào đâu vì họ biết các số liệu mà bạn được cung cấp sẽ không chính xác. Nhất là trong tình hình hiện nay các NH đang thua lỗ thì không ai cho bạn số liệu thật đâu.
Chúc bạn có được nơi thực tập tốt.

Nge xong e cũng rút ra cái quan trọng là bài báo cáo của mình phải ko ạ? Mà e thấy bc thực tập năm nào khóa nào cũng y chang nhau, có mấy đề tài xoay đi xoay lại thôi ạ nên hình như trình viết bcáo của sv nào cũng same same nhau, mún viết tốt hơn người khak thì cần thêm yếu tố j để tạo lợi thế đây???
P/s: Kết nhất câu "NHỚ NGÓ TRK NGÓ SAU CẨN THẬN.." của a ken phía trên ạ, mà chẵng hỉu là j :(,sao thấy ngán ngán. Tình hình ngân hàng tệ như hiện nay sao e cũng nản, lại suy ngĩ vẩn vơ hay là ta nộp cty kiểm toán cho bình yên.Haizzz!!!

Nge xong e cũng rút ra cái quan trọng là bài báo cáo của mình phải ko ạ? Mà e thấy bc thực tập năm nào khóa nào cũng y chang nhau, có mấy đề tài xoay đi xoay lại thôi ạ nên hình như trình viết bcáo của sv nào cũng same same nhau, mún viết tốt hơn người khak thì cần thêm yếu tố j để tạo lợi thế đây???
P/s: Kết nhất câu "NHỚ NGÓ TRK NGÓ SAU CẨN THẬN.." của a ken phía trên ạ, mà chẵng hỉu là j :(,sao thấy ngán ngán. Tình hình ngân hàng tệ như hiện nay sao e cũng nản, lại suy ngĩ vẩn vơ hay là ta nộp cty kiểm toán cho bình yên.Haizzz!!!

Năm nay có nhiều đề tài hay để viết lắm, một trong các đề tài hiện tại là giải pháp để hạn chế/thu hồi nợ xấu, giải pháp tăng trưởng trong giai đoạn hiện nay (khác các năm trươc nha vì tình hình năm 2013 là khó khăn lắm), ...
nói chung năm nay không giống như các năm trước đâu. Mình thấy nhiều vấn đề mới bạn có thể làm lắm đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back
Bên trên