Buồn, chán...thất nghiệp, thất tình

Cố lên bạn uiii, kinh tế khó khăn, chỉ mới 1 tháng mà than gì bạn..Mình cũng đang chờ 3 năm để tìm cơ hội có việc phù hợp gần gia đình mà may mắn vẫn chưa mỉm cười này...Nhiều lúc cũng buồn tủi vô vọng,..nhưng phải cố gắng thui "Thuyền đến đầu cầu tự nhiên thẳng"..Bạn tìm công việc gì đó làm cho đỡ buồn đợi cơ hội.
Cố lên!!

Ôi trời, cái đồng chí rocky này toàn lấy bài post lên ub mà bao người cứ tưởng là đang nói về đồng chí ý, đến chết... Chắc đồng chí này hay vào webtretho lắm đây.

Mình nghĩ trong thời gian thất nghiệp bạn hãy làm thêm việc gì đó vừa kiếm thêm thu nhập vừa đỡ thấy chán, với lại học anh văn đợi cơ hội xin việc tiếp

Nghĩ lạc quan lên nào mình cũng thất nghiệp được 2 tháng rồi hì và giờ mình thấy thất nghiệp nó cũng không đáng sợ lắm, như một giai đoạn khó khăn phải vượt qua để trưởng thành hơn thôi. Sống thất nghiệp và độc thân một cách vui vẻ đi buồn rầu có giải quyết được gì đâu hì

Mình tốt nghiệp từ hồi tháng 8, vẫn đang thất nghiệp nè bạn. Giờ kinh tế khó khăn, xin việc không dễ dàng gì. Nhưng mình ít ra còn có nghề tay trái là dạy kèm, lương cũng tạm đủ sống nhưng vẫn không nguôi ngoai về thất nghiệp. Theo mình nghĩ là bạn nên chọn một nghề part-time hay làm tạm để nuôi sống bản thân trước đã, quan trọng là bạn bớt mặc cảm thất nghiệp. Việc làm là cả đời, từ từ giải quyết. Qua cơn bĩ cực có ngày thái lai mà bạn. Đến khi bạn gặp may mắn thì mọi việc sẽ thuận lợi hơn thôi. Còn chuyện người yêu 'bỏ rơi', mình nghĩ có khi lại tốt. Trong lúc khó khăn thì mới biết ai là người tốt. Bạn đã nhìn nhận được thái độ thật sự của anh người yêu rồi đó. Không cần quá chú tâm, đau khổ vì một người không đáng. Trên đời này trai tốt FA còn rất nhiều, trên UB thì còn nhiều hơn, giống như mình nè:)):))(PR xíu thôi) Nói thật là mình vẫn đang thất nghiệp, chẳng có người yêu luôn, xa gia đình, lại đi khuyên bạn. Nhiều khi cũng tủi thân, chán nản nhưng cũng đâu làm được gì hơn.

hic, mình đi làm gần 3 năm rồi, làm bank luôn. tự dưng nghĩ bank chuyển cty nước ngoài làm. tiếng anh yếu sau thời gian thử việc bị out. thất nghiệp hơn 1 tháng, nộp hso trở lại ngân hàng mà toàn tuyển dụng ảo, tuyển dụng xạo. nản kinh, cũng may chuẩn bị đi làm trở lại. bạn đừng nản nhé, giữ vững sự lạc quan. mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn

- - - Updated - - -

mình thấy bạn @HP _Lewis nói đúng đó, hơn 1 tháng thất nghiệp, mình đã nghĩ là nếu ko xin lại được việc ở ngân hàng hoặc công ty nào thì mình sẽ đi làm partime. thực tế là vẫn phải sống mà. bạn tìm công việc bán thời gian làm đi bạn, ít ra sẽ ko thấy mình đang thụ động dần

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên